๋รถยนต์ โปรตรอน(Proton) รุ่น เซฟวี่(Savvy) น่าใช้มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปแต่ผ่านมา, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ราคาป้ายแดง เริ่มต้นที่ 399,000

1. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    4 กว่าๆ เนี่ย ..... EK 1997 วาง B18C ฝาดำ เถอะครับ

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ถ้าจำไม่ผิดเครื่องแค่ 1200 cc
    4แสนครับ เพิ่มพันเดียว รุ่นต่ำสุด
    แล้วได้ไรเพิ่มบ้าง(ของแถม)
    เพิ่มอีกแสนนิดๆ ได้อีกหลายตัวเลือกเลยนะครับ ประสิทธิภาพที่ดีกว่าเยอะ(มั้ง)
    ความคิดส่วนตัวนะครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าใช้ยาว ก็จะมีปัญหาเรื่องอะไหล่ ถ้าใช้สั้นก็จะมีปัญหาเรื่องราคาตก ศูนย์บริการน้อย.....

4. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ตลาดรถยนต์ในบ้านเรา...สิ่งที่ผู้บริโภคมองในปัจจัยแรกๆคือ...รูปทรง-ราคารถ-ราคาอะไหล่-ศูนย์บริการ-ราคาขายต่อ-คุณภาพ
    แต่ในยุโรป..กับอเมริกา..เค้าจะเน้นเรื่อง..รูปทรง-คุณภาพ-ความพึงพอใจเป็นหลัก...เพราะพวกนี้ใช้รถกัน 5-10ปี ก็ทิ้ง...
    แต่บ้านเราต้องคิดให้ดีนะครับ....ราคา..กับคุณภาพ..มักจะมาคู่กัน....ตลาดรถมือ 2...ในราคานี้..สวยเลือกได้นะครับ

5. taffza

taffza Member Member

92
    0
    6
    สามตูสวยสุด อิอิ

6. alamoz

alamoz New Member Member

29
    0
    0
    ตัวนี้นะครับเคยนั่งมาแล้วความเห็นส่วนตัวนะครับ
    สวยดี ทันสมัย แต่งแล้วสวย วันนั้นเจอแถวซอย อาลาดิน สีเงินแต่งแล้วสวยดีครับ
    เสียดายถ่ายรูปไม่ทันเครื่องก็แค่ 1200 ถามว่าเหมาะไม่กับราคาน้ำมันตอนนี้
    คุ้มนะครับ เราอย่าเอามาคิดว่ารถมือสองถูกกว่าก้จริง แต่มือ 2 เราเอาคันนี้มามือ 1 มันก็คือมือ 1
    อย่าคิดว่าเราเอารถคันนี้มาแล้วมีปัญหา หรือว่า เสีย ตามความคิดผมนะ สวย ประหยัด ช่วงล่าง
    ยุโรป ชอบครับส่วนตัวนะ แล้วแต่ครับ ชอบแบบไหนเอาแบบนั้น

7. Nirut007

Nirut007 New Member Member

16
    1
    0
    กินน้ำมันนะครับมันไม่ประหยัดนะครับผมลองไปอ่านดูในบอร์ดของรถตัวนี้มาแล้วนะครับ
    11-12 โลลิตร ความเห็นส่วนตัว ไม่น่าเล่นเลยครับ

8. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ข้อมูลของรถรุ่นนี้..ผมมีพอสมควรครับ.... ผมเป็นคนหนึ่งที่อยู่ในวงการ ..แม่พิมพ์รถยนต์มานานพอสมควร...รถยนต์หลายรุ่นผมก็มีส่วนร่วมในการออกแบบแม่พิมพ์..เพื่อผลิตชิ้นงานส่งโรงประกอบ OEM
    รถยนต์แต่ละรุ่น..Process & Costing ..ที่ใช้วางแผนในการผลิตจะไม่เหมือนกัน...วัสดุเหล็กที่ใช้ในการผลิตก็ต่างกัน...ต้องทำ Cost Down เพื่อให้มีต้นทุนที่ต่ำ...เพื่อที่จะแข่งขันทางการตลาด...ด้าน..ราคา-รูปทรง-และคุณภาพ.. สิ่งที่ผู้บริโภคบ้านเรามองเป็นอันดับแรก..ก็อย่างที่ว่าแหละครับ..ราคา-รูปทรง..มาก่อน..คุณภาพ..เป็นสิ่งที่วัดกันได้ยาก...อาจจะต้องพิสูจน์ด้วยการจ่ายเงินก้อนหนึ่ง..กับรถที่เราคาดหวังมันไว้... ผมจะไม่เปรียบเทียบหลอกครับว่ารถยนต์รุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไร...ผมได้อธิบายเป็นเชิงในไว้หมดแล้ว.... รถมือ1 มันไม่ได้หมายความว่า ดีกว่ารถมือ 2 นะครับ...อยู่ที่ว่า คุณจะดูแลรักษามันยังไง...ให้มันคงสภาพเป็นรถมือ 1 ได้นานแค่ไหน...ชิ้นส่วนรถยนต์ทุกชิ้น..มีอายุขัยการใช้งานของมันครับ...คุณภาพ กับราคามักมาคู่กันเสมอ.....

9. 5558882264

5558882264 Guest

0
    0
    0
    รับไม่ค่อยได้อ่ะครับเพราะมันเป้นรถมาเลเชีย คู่แข่งของเรา อิอิ ผมว่านะราคาคงมาคู่กับคุณภาพน่ะคิดดูดีๆแล้วกันครับ แต่ก่อนเคยมีรถแบรน กิมจิ deewoo เคยมาทำตลาดในไทย แล้วก็ไม่ทำต่อ สุดท้ายรถพังหาอะไหล่กันไม่ได้เลย ยกเครื่องกันละนาว เด๋วได้ไปซื้ออะไหล่กันถึงมาเลนะครับ เป็นแนวคิดนะครับ อีกไม่นานไทยคงผลิตรถแบรนของตัวเองล่ะมั่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้