ขอสอบถามเรื่องกำลังไฟหน่อยครับ ก่อนสตาร์ทเครื่อง จะมีไฟอยู่ประมาณกี่โวลท์ครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 24 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามเรื่องกำลังไฟหน่อยครับ ก่อนสตาร์ทเครื่อง จะมีไฟอยู่ประมาณกี่โวลท์ครับ แล้วหลังสตาร์ทเครื่องจะมีไฟอยู่กี่โวลท์ครับ ขอบคุณครับ

1. ก่อน 12 สตาร์ท13-14

2. อ่อครับ ขอบคุณมากครับผม

3. ก่อนสตาร์ท ตามที่แบตมีไฟปกติแบตดีๆ จะเก็บไฟได้ที่ 12.8 v พอสตาร์ทแล้วไดจะชาร์จถ้าไดชาร์จดีๆ จะได้ที่ 13.6-13.8 v ครับ

4. ขอบคุณมากครับ

5. ก่อนสตาร์ทผมอยู่ที่ 12.3 หลังอยู่ที่ 14.0 ไดชาร์จปกติไหมครับ

6. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ปกติครับ

7. ครับผมขอบคุณครับ

8. Aran Ngamchawe

Aran Ngamchawe Guest

0
    0
    0
    ก่อนสตาร์ทอยู่ประมาณ12.03-12.07v เวลาสตาร์จต้องไม่ต่ำกว่า10.00vถ้าต่ำกว่าค่านี้ควรเปลี่ยนแบตถ้าให้แน่นนอนใช้เครื่องมือตรวจแบตจบครับถ้าวัดตอนเครื่องติดจะไม่เกิน14.00ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้