ไปสอยNEO VVLเสื้อNISMOแท้..มาแว้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย silver dragon, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ใครที่ไปซื้อมาก่อน...รบกวนขอทราบข้อมูลหน่อยสิครับ
    1.กล่องมีกี่กล่อง? 2.วายลิ่งสายไฟที่ไหนดี? 3.พวกABS+AIR BAG ทำอย่างไร(ผมมีดุมล้อ+กล่องรวมสายของABSอยู่จะใช้ได้มั้ย?)...ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าครับ:D:D;);)/SIZE]

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ระ ดับ เทพ แล้ววววว สุด ยอดดดดดด

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    มีกล่องเครื่อง และกล่องเกียร์ ถ้าจะใช้แอร์แบคต้องใช้พวงมาลัยที่ติดเซนเซอร์มาด้วย(ผมมีขายทั้งยวง+กุณแจรีโมท)ส่วนเอบีเอส ใช้กล่อง1ใบ มีชุดรีเรย์ในกล่องและฟิวในกล่อง พี่ต้องได้กล่องฟิวสีชมพูและกล่องรีเรย์ที่มีabs แอร์ดิจิตอลสายไฟมาครบใส่ได้เลย แต่มันจาทำงาน98%(เพราะเซนเซอร์ขาดไป1ตัวมันติดที่คอนโซลกลางรถหายากแต่ทำงานได้ ถ้าสายไฟเค้าติดมาก็ดีไป สายสี น้ำตาลดำ/ส้ม ) แค่นี้ระบบก็เกือบสมบูรณ์แล้วคับ และปั๊มติก๊มันไม่เหมือนกับsr20de vvl มันแรงกว่า ใส่แล้ว กินน้ำมันกว่าเห็นๆ แต่แรงแบบพอเพียงคับ
    สรุปคับ กล่อง4ใบ เครื่อง/เกียร์/แอร์แบค/เอบีเอส

4. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    อิจฉา ..อิจฉา...จะแรงกันหมดแล้ว

เมื่อไหร่จะมีกับเค้าบ้างหนอ..

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    อยากเห็นเสื้อนิสโม่

6. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตัวแรงเพิ่มขึ้นอีกแล้ว

7. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    อยากได้VVLบ้างจัง แต่ทรัพยากรทางด้านการเงินไม่ค่อยจะมีเลย เห้อ

8. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    โห พี่โจ นี่ เทพ ชัดๆ ขอดู หน่อย ถ่ายมา ถ่ายมา

9. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    สงกาสัยคงเอาแค่เครื่องวิ่งได้แรงๆพอครับ

ABS+AIR BAGดูมันไม่สมบูรณ์แน่เลยครับคุณกอล์ฟ....อีกอย่างผมกลัวเสียน้อยเสียยากฯยังลังเลอยู่ว่าจาวางเครื่องที่ศูนย์แล้ววายลิ่งที่ปราจีนฯมันจะจบรึป่าวง่ะ?...คุณกอล์ฟรับวางรึป่าว?เหมือนจาเคยมีคนบอกว่าคุณกอล์ฟมีอู่อยู่เพชรเกษมใช่รึป่าวเอ่ย?และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ง่ะครับ?ส่วนรายละเอียดเครื่องผมได้อารัยมาบ้างเดี๋ยวจารายงานมาเป็นระยะๆนะครับ...ขอบคุณทุกคนครับ

10. silver dragon

580
    2
    0
    เด๋วจัดให้ครับ.......

ไม่รู้จาเสร็จทันมี้ตติ้งอ๊ะป่าวง่ะ????อิอิอิอิอิ....โหกิฟท์เอ๋ย...จนกว่าจะกล่อม ผบ.ให้บ้าตามเราได้...ต้องพาเขาไปเดินดูให้เหงื่อแตก..ถึงยอมเห็นดีด้วย....อิอิอิ..มันร้อนงัยพอเหงื่ออกก้อขี้เกียจเดินแล้วผู้หญิงง่ะ....ไม่สงวนสิทธิ์นะใครอยากได้อารัยลองเอาแฟนไปเดินด้วยแล้วจับยัดเลย....จาได้รับการอนุมัติอย่างง่ายดาย..55555:D:D

11. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เสื้อนิสโม่มันเปนงาย มันดีและต่างกันงายอ่ะคับ

12. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมไม่ได้รับวางคับ แค่เอาข้อมูลที่เคยประสพมาเล่ากล่าวเท่านั้น ตอนนี้ให้คุณโจเช็คของก่อนว่ามีอะไรบ้างสายตัดช่วงไหน วางไม่ยากคับมันตรงรุ่งกับรถอยู่แล้ว ส่วนวายริ่ง ก็แล้วแต่ว่าจะลอกสายไฟ(ต้องได้สายมาครบจิงๆ)หรือแค่เอาเฉพาะชุดหสายไฟหน้าปัด คันเกียร์ กล่องเครื่องและเกียร์เท่านั้นก็พอคับ
    ส่วนเอบีเอสมันต้องเดินท่อน้ำมันด้วย แล้วก็ต้องมีการประมวลผลอีกซึ่งผมว่าไม่น่าจะเอามาใช้เพราะระบบอาจรวนได้ แล้วมันเป็นเรื่องความปลอดภัยโดยตรง แอร์แบคก็เหมือนกัน ต้องไปเดินหาเซนเซอร์ตัวถังด้วย งานนี้ถ้าไม่ได้ยกมาทั้งหัวคอลโซล ก็อย่าไปทำเลยคับ เอาแค่วางเครื่อง เล่นเกียร์ได้ก็สนุกแล้ว ก็พอ เพราะอะไรที่ต่อเพิ่มเข้าไปอยากครบมันต้องต่อเข้า OBD(เขียนถูกรึเปล่า?) เพื่อที่จะเช๊คการทำงานของabs/air bag ว่าทำงานได้จริงรึเปล่า เพราะเราไม่มีทางรู้คับว่าถุงลมเนี้ยใส่แล้วทำงานมั้ยถ้าไม่เช็คจากตัวนี้
    สรุปใช้เครื่อง/กล่อง +เกียร์ /คันเกียร์/กล่อง จบแล้วvvlเปิด2รอบแน่นอน และอย่าลืมเปลี่ยนปั๊มติ๊กด้วย เอาของ1เจก็ได้ เรคกูเรทเดิมก็พอเพราะมันมี2ตัว

13. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ไม่ออกความเห็นแค่บ่นเฉยๆ

อู่ช่างจิน&คุณแม่ ช่วงหลังรับงานเยอะไป เวลาชักจะไม่ได้
    ส่งเข้าไปทำถ้าไม่เฝ้า เหนื่อยใจครับพี่ วางเครื่องไป ติ๊ดชึ้งไป มีเป็นเดือนแน่ รับงานเข้ามามากแต่ยังไง ยังไง ก็ยืนยันจะทำงานคนเดียว ก็อย่างงี้ล่ะ
    ฝีมือดีนะยอมรับเลย เคยวาง A31 ที่นี่ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะ ท่านเทพน้อง R11 ก็วาง VVL ที่นี่
    ชุดที่รับวายสายให้ที่นี่ก็คือชุดช่างหนึ่ง ฝีมือดี แต่ถ้าเจองานละเอียดเกี่ยวกับพวกกล่องนั่นกล่องนี่ ABS AirBag มีลุ้น แล้วแต่ดวงล่ะ ดีหน่อยที่ราคาเค้าไม่แรงนัก สมราคาน่ะแหล่ะ พี่โจลองชั่งใจดูครับพี่

ไปล่ะ บ่นพอล่ะ :p

14. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อยากเห็นด้วย
    ท่านเทพ.......

15. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อยากเห็นเสื้อ nismo ครับ

16. karnsomchit

karnsomchit New Member Member

55
    0
    0
    ผมก็วางมาแล้วครับ เป็นอู่แถวสนามบินน้ำตัดใหม่(ใกล้สนามไดรฟกอล์ฟสุวงศ์ชัย) ช่างอัศวินอตีตช่างศูนย์นิสสัน เนียบมากแต่ของผมได้ของครบครับก็เลยไม่มีปัญหาใช้ได้ทั้ง ABS-AIRBAG ลองโทรไปปรึกษาก็ได้ครับ เบอร์โทร0818633767 , 0863424983 บอกว่าพี่จี๊ดแนะนำมา

17. silver dragon

580
    2
    0
    ขอบคุณมากๆครับคุณกอล์ฟ...พี่หม่อม...พี่ฉะ...พี่จี๊ด(จี๊ดแสงทอง..สุดsexyรึป่าวเนี่ยะ?)และคนอื่นๆ....เด๋วว่างจาถ่ายรูปมาให้ดูกันนะครับ...รับรองว่าต้องตะลึง....อิอิอิอิอิอิ....ส่วนเรื่องเครื่องก้อคงเอาแค่วิ่งได้แบบมันส์ๆกว่าเดิมให้เหมือนVtecของฮอนด้าเค้าหน่อยก้อดีครับ...ที่กังวลเกี่ยวกับเอบีเอสเพราะได้ยินมาว่าถ้าระบบเอบีเอสไม่ทำงานวาล์วมันจะมีผลด้วย....เลยต้องถามพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบการณ์มาแล้วช่วยให้ความรู้หน่อยง่ะครับ

18. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ฝากนึดนึงคับ ตามที่ตากอล์ฟบอกมาถือว่าครบแล้วนะคับ ส่วนตัวผมว่า ABS โอกาสที่จะเดินครบยากคับ รู้สึกว่ามันต้องมีเซ็นเซอร์ที่เบรกหลังด้วยนี่คับ ส่วนกล่องที่กลางคอนโซลรู้สึกว่าเพื่อนผมมีเก็บอยู่ ที่สำคัญไม่ทราบว่าซื้อของมาสภาพขนาดไหนคับตัดมาสวยๆๆไม ส่วนเรื่องAIRBAG คุณโจซื้อตัดมาทั้งหัวเลยหรือเปล่าคับ มันมีเซ็นเซอร์ต่างๆๆอะคับ การวางจริงๆๆไม่จำเป็นต้องวายABS และ AIRBAG ระบบมันก็ทำงานปรกติคับ

19. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0
    ขอแสดงความเห็นนิดหนึ่งนะครับ ว่า เท่าที่รู้มา ถ้าคุณ ขาด จอไมล์ ของมัน เกียร์ 6 คุณไม่ทำงานแน่ครับ เพราะรู้สึกว่า จอไมล์นั้นควบคุมเกียร์ 6 อยู่ ลองเข้าไปอ่านดูครับที่ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=363675 อยากให้อ่านให้หมดทุกหน้า แล้วจะได้ความรู้ที่คุณต้องการครับ

20. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    พี่โจรุ่นนี้ไม่ต้องแรงแล้วพี่ขับสบายก็พอ เดี๋ยวจะสนิทกับเด็กปั๊มมากไป

21. ย่องมาแซง

ย่องมาแซง New Member Member

102
    22
    0

22. kts

kts New Member Member

67
    1
    0
    อยากเห็นอีกคน อิอิ :confused:

23. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    เมื่อไหร่จะเอามาให้ดู

24. silver dragon

580
    2
    0
    คุณน้องครับ....ได้มาเฉพาะเครื่อง,กล่องและคันเกียร์.....ขาดหน้าจอครับ........ยังไม่ได้ลงครับ....แช่อิ่มอยู่ตอนนี้...ขอบคุณครับ
    คุณย่องมาแซง....ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล
    คุณกอล์ฟ.......วิ่งแบบแรงกว่าDEรึป่าวครับเพราะเครื่องเดิมผมมันอืดมากๆต้นแทบไม่ขึ้นและก้อกินน้ำมันเครื่องแล้วด้วยน่ะครับ...ที่เปลี่ยนเป็นVVLเพราะเข้าใจว่ามันน่าจะแรงขึ้นและก้อเกียร์6น่าจะทำให้ประหยัดขึ้นครับ...ไม่รู้เข้าใจถูกรึป่าวนะ?...แต่อีกหน่อยคงจะติดแก๊สแน่เลย.........ขอบคุณครับ

25. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ไม่เกี่ยวกันเลยคับ เจ้าเกียร์ 6 ของคุณมันเป็นโหมดชิพเกียร์อะคับ กินน้ำมันกว่าแน่นอน เพราะมันลากรอบได้

26. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ก็อย่าไปซนกะ+/- ซิคับมันจาปาหยัดเห็นๆ อิอิ ส่วนหน้าจอ ไม่ใส่ก็วิ่งได้คับ เพราะผมเคยวิ่งแบบหน้าปัดไม่ขึ้นอะไรเลยสักอย่าแต่ต้องระวังเรื่องความร้อนและน้ำมันด้วย หน้าจอมีคนขายอยู่คับพี่โจในเวปนี้ ซื้อแล้วถามหาประกันด้วยนะ เผื่อมันจาเสียเหมือนของผม ผมวิ่งถอดปลั๊กอยู่เป็นอาทิตย์กลัวมันจารวนกลับเข้ากล่องคุมเกียร์

27. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เกียร์ 6 กินน้ำมันกว่า D ครับ ที่ความเร็วเท่ากัน D ใช้รอบน้อยกว่าครับ

28. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    แล้ว cvtวิ่ง120กม./ชม.รอบ 2600รอบ ผิดปกติมั้ย
    de/det วิ่งกม/ชม. รอบอยู่3000รอบ ผมว่าcvtประหยัดนะ

29. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    นั่นสิอยากเห็นอยากเห็น พรุ่งนี้จะผ่านไปแถวพี่โจ ว่างไปนั่งทานข้าวกันไหมพี่ ถ้าสะดวก รบกวนโทรหาหน่อยน่ะครับพี่ 081 821 9339
    ผ่านทางต้องแวะเยี่ยมเยียนเจ้าถิ่นหน่อย :)

30. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    แวะมาบอกข่าวว่า ถ้าสนใจไมล์ CVT แถวบ้านผม มีอยู่ตัวนึงนะ แต่ราคาแรง ลองโทรบอกพี่ฉะแล้ว สะดุ้งนิดๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้