สอบถามพี่ๆหน่อยน๊อตฝาเครื่องคลายพี่เป็นกันหรือป่าวคับ ต้องคอยเช็คอยู่บ่อยๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ท๊อปไง จำได้ป่าว, 25 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามพี่ๆหน่อยน๊อตฝาเครื่องคลายพี่เป็นกันหรือป่าวคับ ต้องคอยเช็คอยู่บ่อยๆ

1. เป็นครับ

2. ใช่คับผมก็เคยเป็น

3. เป็นครับ

4. ของผมมีน้ำมันซึมต้องเปี่ยนยางปะเก็นใหม่ยางมันแข็ง

5. น๊อตไม่ได้คลาย แต่เบ้าลูกยางมันหดตัวครับ

6. เป็นครับ มีน้ำมันซึมๆ ไม่กล้าขันมาก ขันพอตึงๆมือกลัวเกลียวฝาแตก

7. เปนแบบนี้มากๆ แล้วทำการขันลงไปเรื่อยๆ ระวังจะเสียหายมากกว่าเดิมนะครับ ทำการเปลี่ยนลูกยางจะดีกว่าครับ ปล. ผมได้ความรู้มาจากพี่สมาชิกในคลับ ที่มีประสบการณ์นานนับสิบๆปี

8. เป็นหลังเปลี่ยนยางฝาวาวครับ

9. Leng Ud

Leng Ud Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เป็นนะครับมีน้ำมันซึมๆออกมา

10. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ชุดลูกยางน๊อตฝาวาวล์90บาทครับ

11. Leng Ud

0
    0
    0
    เปลี่ยนเองได้เลยเหรอครับ

12. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ครับ สบายๆๆๆ

13. Leng Ud

0
    0
    0
    เดี๋ยวต้องลองดูหน่อยล่ะแบบนี่

14. Leng Ud

0
    0
    0
    นี่ล่ะครับคลับที่อบอุ่นผมพูดไว้ไม่มีผิด มีปัญหาอะไรปรึกษากันได้ดังญาติพี่น้องกันเยี่ยมครับ

15. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ยางประเก็นฝาวาวล์ก็เปลี่ยนได้นะครับ แต่ต้องถอดของเก่าไปเทียบด้วยนะครับ

16. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ผมก็ถามพี่ๆในคลับแหล่ะครับ เค้าว่าทำเองได้ก็จัดเลย5555+

17. ใช่ครับผมก็เปี่ยนเองถอดของเก่าไปเทียบบางรุ่นอาจมั่ยเหมือนกัน...รู้สึกว่าจะซื้อมาประมาน200

18. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    ก่อนใส่ยางต้องทาครีมก่อนนะเพื่อให้ยางอายุยืนนานขึ้น เห็นช่างประจำตัวทาไว้ ไม่รู้ครีมอะไร เหมือนจารบี

19. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    หน้าจะกาวทาปะเก็นหรือเปล่าครับ

20. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ย้ำจนบูทน้อตยับแล้วครับนั่น เวลาเปลี่ยนซีลครั้งต่อไปซื้อน้อตพร้อมบูทมาเปลี่ยนด้วยนะ

21. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    จริงๆแล้วเกิดจากซีลยางแข็งตัวและหดตัวลงจนเล็กกว่าร่อง

22. ขอบคุณทุกความเห็นครับ สงสัยต้องเปลี่ยนอย่างพี่แจ็คแนะนำแล้วครับ

23. เมื่อวานผมไปเดินบ้านหม้อหาอะไหล่ทีวี ร้านไพศาลติดคลองหลอด มีกาวทรีบอนด made in japan หลอดใหญ่ ขายแค่ 80 บาทเอง ว่าจะซื้มาซักสองหลอด แต่ก็ห่วงอะไหล่ทีวีจนลืมไปเลย

เยิ้มๆเกือบทุกคันตรงนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้