8 พ.ค นี้ใช้โทรศัพท์จับแน่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toonjung4, 5 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ก็เป็นเรื่องดีนะครับ ช่วยลดอุบัติเหตุ แต่ที่ฟังๆมาอ่ะ ห้ามแบบว่าแทบจะไม่ให้จับโทรศัพท์เลย ขณะติดไฟแดง รถติดๆ แล้วโทรศัพท์ผมมานเป็น PDA จะดู ข้อมูล ปฏิทิน เรื่องงานเรื่องการ ก็ไม่ได้เลย แบบนี้ใส่สมอลทอร์ค แต่หยิมมือถือมากดดุ จะผิดหรือป่าวครับ ใครมีข้อมูลเอามาให้พี่ๆน้อง ด้วยนะครับ

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ทางแก้ คร้าบบบ :D:D:D:D:D

เลิกใช้ คร้าบ ไปหา 3310 มาใช้

Toonjung4 ถูกใจสิ่งนี้
  3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    อื้อ ได้รับข่าวมาแบบนี้เหมือนกัน

คือไม่สามารถจับโทรศัพท์ได้เลย...

แล้วเห็นว่า มีงบประมาณให้พี่ๆ ตำรวจเค้า

มีกล้อง Compact ไว้ถ่ายรูปเป็นหลักฐานด้วยนะ

เหอะๆ เอาเห้อๆ กรูจะดูซิ ว่ามันจะทำได้ซักกี่น้ำ...

อันนี้ไม่ได้เถี่ยงนะ ผมว่าดีอ่ะ ขับรถห้ามใช้โทรศัพท์เนี่ย

แต่ถ้าถึงกับจับต้องโทรศัพท์ ซึ่งเป็นทรัพย์สินส่วนตัวไม่ได้เนี่ย

มันบ้า เกินไป...

Toonjung4 ถูกใจสิ่งนี้
  4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทางแก้น่าจะหา bluetooth มาใช้กัน....นะครับ

BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ติดฟลิม์ดำ หรือ ปรอท น่าจะช่วยได้ อิอิ :D

6. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    มานั่งรถเมลล์แทน จะได้ประหยัดน้ำมันไปในตัวด้วย อิอิ

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0

เพิ่งประชุมเสร็จเมื่อตะกี้นี้เอง ข้อมูลจากผู้ใหญ่ว่า
    ไม่สามารถจับโทรศัพท์ได้ครับ แม้กระทั่งรถติดอยู่ก็ตาม
    หรือแม้กระทั่งเอาคอและไหล่หนีบไว้ก็ห้ามด้วยครับ

มีทางเีดียวคือใช้หูฟัง ไม่จำกัดว่าเป็น บลูทู๊ช หรือสายหูฟัง (ได้ทั้งสองอย่างครับ)

ถ้าทำล่ะ...จะมีกล้องCCTVบันทึกไว้เป็นหลักฐานด้วย (กล้องชัดมากๆ เห็นเลยว่ากำลังทำอะไรอยู่ในรถ)
    หรือถ้าไม่มีกล้อง พี่ๆเจ้าหน้าที่เค้าก็สามารถถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานได้ด้วยเช่นกันครับ(เป็นการป้องกันข้อโต้แย้ง)

ถ้าจะให้ดี จอดรถแล้วค่อยโทรดีกว่าครับ
    เพราะมีการศึกษามาว่า แม้จะใช้อุปกรณ์เสริม(ทั้งบูทูชและสายหูฟัง) ก็ทำให้เสียสมาธิในการขับรถเช่นกัน (แต่ข้อมูลนี้ไม่ไ้ด้เป็นที่เปิดเผยครับ)

Step-Divinity และ Toonjung4 ถูกใจสิ่งนี้
  8. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    ขออภัยนะครับ ความเห็นออกจะต่างออกไป แต่มือถือมันเป็นลูกน้องเราครับ ถ้าไม่มีอะไรมาก ผมปิดมันหมดเลยครับ

Step-Divinity, Toonjung4 และ SuperTI ถูกใจสิ่งนี้
  9. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ถึงจะมีบลูทูธ(ฟันสีฟ้า) ผมว่าบางทีมานก็ต้องจับต้องมือถืออยู่ดีน๊า อย่างน้อยก็ต้องตะแคงดูแระว่าใครโทรมา งี้ในปั๊มแก๊สเอามือถือมาคิดเลข คำนวนแก๊สจะโดนมะเนี่ยย

10. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    พี่รวจเขาเห็นเราถือโทรศัพท์เขาก็จับแล้วครับ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เมื่อเช้าติดไฟแดง เห็นกล้อง แคะขี้มูกโชว์ เลย .... เอิ้ก ๆ :D

12. Toonjung4

3,565
    662
    0
    อิอิอิอิ ยังมะได้เอาบูตู๊ด มาใช้เรย

13. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    จอดคุยข้างถนนก็ม่ายได้คาบบบ

หลังปั้มเท่านั้น

14. เหนมีคน บอก ว่า
    มัน ขึ้น ราคา อีก ด้วย

อย่างงี้
    คน ขาย small talk และ บู ทูธ

รวย แน่ !!!

:eek::eek::eek:

5555

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    หา สมอลทอค ด่วน ๆ เลย ตรู

16. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต้องเอา N8310i ไปอัพ บลูธูด ซะเเล้ว

17. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ใครโทรมาเอามือแตะมือถือ เปิดโฟนวางไว้ แหกปากคุยมันในรถแม่งเลยยยย
    ไม่มีบูทูทโว้ยยย

18. Toonjung4

3,565
    662
    0
    เปิดโฟนไม่ได้ เด๋วงานเข้า อิอิ:D:D:D

19. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

คิดเหมือนพี่เลยว่ะนุ ...:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้