ดอกอะไรใครรู้บ้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Anuphat Choorod, 26 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anuphat Choorod

Anuphat Choorod Guest

0
    0
    0
    ดอกอะไรใครรู้บ้าง

2. เป็นตระกูลว่าน ครับ เดวนึกชื่อแพพ

3. หาคำตอบมาให้ครับ คือ ต้นขิงแดง

4. เค้าเรียกเอื้องหมายนา จ้ะ

5. อ้าวหรอครับ แป่ววว

6. เอ๊ะ หรือมีสองชื่อ สงสัย เดวเปืดตำรา แพพ

7. Anuphat Choorod

Anuphat Choorod Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. เอื้องคับพี่ เพาะง่ายมาก แค่ตัดมาสักกิ่งแล้วก็เอาไปปักไว้ในปุ๋ยสัก7วันก็ติดและ (ถ้ายุวในร่ม ต้นจะยาวประมาน 1เมตร50เลยทีเดียว)

9. งั้นสงสัยจะคนละพันธกะที่ผมเอามาให้ชม ขออภัยถ้าข้อมูลผิดพลาดครับ

10. ที่บ้านก็ปลูก เรียกเอื้องหมายนาครับ

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เทียน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้