สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมอีกวันสองวันจะนัดเอารถเอนวีแวน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ฮู โต๋, 26 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮู โต๋

ฮู โต๋ Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับพี่ๆ พอดีผมอีกวันสองวันจะนัดเอารถเอนวีแวน ผมยุขอนแก่นอยากทราบพี่ๆอะครับว่าเครื่องมันจะวิ่งถึงบ้านไหมรุ่นนี้ทนไหม กรุงเทพ ขอนแก่น รถติดแก๊ส เจ้าของรถว่าใช้ปะจำ ชี้แนะหน่อย พอดีเพิ่งจะมีรถคันแรก เลยจะลองเอนวีครับ

2. รอผู้รู้มาตอบ^_^

3. ฮู โต๋

0
    0
    0
    ขอบคุนครับ รุ่นพี่

4. ผมพึ่งจะ25 แค่หน้าแก่ คับอิอิ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อยู่ที่ว่าเจ้าของเก่าจะดูแลดีแค่ไหน หรือรถมีปัญหาอะไรรึป่าว ถ้ารถยังปกติดีก็วิ่งถึงได้สบายๆคับ

6. ฮู โต๋

0
    0
    0
    ขอบคุนครับ เด่วผมได้รถมาเด่วจะลงให้ดูนะครับ ขอเข้ากลุ่มด้วย

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ให้ดีหาคนที่ดูรถเป็นมาช่วยดู สำคัญเรื่องความร้อน หม้อน้ำ ถ้าความร้อนขึ่นก็อันตราย

8. ขับถึงสบาย ๆ ถ้าเจ้าของยืนยันว่าใช้งานปกติ ว่าแต่ตกลงจ่ายเงินกันเรียบร้อยแล้วหรอ ยังไงก็ขอเค้าลองขับก่อนก็ดีนะ

9. ฮู โต๋

0
    0
    0
    ครับผม หม้อ น้ำสำคัญหรอครับรุ่นนีเ

10. น่าจะครับฒก็ไปเอามาได้จะสามเดือนล่ะ

11. หม้อน้ำก็สำคัญทุกรุ่นแหละจ้า ขับกลับก็อย่าลืมสังเกตุเกจความร้อนด้วยนะ ถ้าจะให้ดีก็เช็คน้ำในหม้อน้ำให้เรียบร้อยก่อนออกเดินทางด้วยนะ

12. ไปเอาจาก กทม. กลับมาที่อุดรสบายๆๆ

13. รถผม เพชรบุรี-เชียงยืน โลด เมื่อปีใหม่เลยไปยันมุกดาหาร คอยดูน้ำในหม้อน้ำกับระดับความร้อน และเสียงเครื่องยนต์เอาครับ รถติดแก๊สเรื่องน้ำสำคัญครับ ถ้าวิ่งๆไปแล้วเร่งไม่ขึ้นจอดรถจับหม้อต้มเลย ถ้าหม้อต้มแก๊สเย็นรีบเติมน้ำด่วน เส้นบ้านไผ่ เมืองพล เติมแก๊สร้อยเดียวแถมน้ำสิงห์ขวดเบ้งเลย

14. ฮู โต๋

0
    0
    0
    เท่าไหร่คับ คันขาวผมก้อจะไปเอาแวนเหมือกัน ขอบคุนมากครับพี้ๆ

15. Thong Kub

Thong Kub Guest

0
    0
    0
    ถ้าเจ้าของบอกว่าใช้อยู่ประจำ..น่าจะถึงสบาย.ครับ

16. ต้องดูละเอียดครับใจเย็นๆเงินอยู่ในมือเราจะประมาทครับ ถ้าไม่ไหวก็ต้องทนรอครับ ใจเย็นๆ

17. ฮู โต๋

0
    0
    0
    ใช่ครับขอบคุนมากพี่ๆ เติมแก๊สกลับขอนแก่นประมานเท่าไหร่คับ

18. ผมอัดมาอุดรประมาณ6-700

19. ผมอัดมาอุดรประมาณ6-700

20. ยังเหลือๆๆ

21. ยังเหลือๆๆ

22. ฮู โต๋

0
    0
    0
    ครับพี่จัดมากี่บาท หรอแวนขาว ผมติดต่อไว้50พอได้ปะคับที่จะไปเอานื

23. ราคาดีครับ

24. ราคาดีครับ

25. ด เครื่องดีๆ

ด เครื่องดีๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้