เอ็นวีใส่แม็กฮอนด้าแจ็สได้มั้ยครับ*--*ขอบคุนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แนท ครับป๋ม, 27 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เอ็นวีใส่แม็กฮอนด้าแจ็สได้มั้ยครับ*--*ขอบคุนครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใส่ได้แต่ต้องคว้านรูให้ใหญ่ขึ้น

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  3. แล้วไม่เป็นไรหรอคับ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    Center bore = รูแกนกลาง ...... รถแต่ละยี่ห้อขนาดต่างกันครับ ถ้าเป็นล้อ ออกมาจากโรงงาน Hodda เล็กสุด

5. ขอบคุนคับพี่

6. รถผมถอดจากแจ๊ส ใส่พอดีแป๊ะ. ขอบ15นะ

7. ไม่ต้องคว้านหรอคับ

8. ได้เลยครับ

9. จับยัดเลยคับ. ใส่หน้าก่อนเลี้ยวม่ติดใช้ได้ แต่ผมเปลี่ยนน็อตล้อใหม่ทั้งหมด

10. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    ไม่คว้านก่อน มันใส่สนิทเหรอครับ...// ผมเคยซื้อมาต้องเอาไปคว้านออกทั้ง 4 วงเลย ตอนนี้พี่เบียร์ใส่อยู่

11. ม่ทราบเหมือนกันนะคับพี่ Paul Jiratha ซื้อต่อเขามาเอามาลองมันพอดีเลย. ถ้าข้อความผิดพลาดประการใด ขออภัยนะคับ ความรู้น้อย

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ล้อฮอนด้าเดิมๆ โรงงานถ้าไม่คว้านแต่งรู้ยังไงก็ใส่ นิสันนไม่ได้ครับ ถ้าใส่ได้แสดงว่าเค้าเอาไปคว้านมาแล้ว

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนล้อแม๊กแต่งทั่วไป รูกลางจะเป็น 73 mm ใส่ได้หมด

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    วิธีวัดครับ

15. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ในรูปnvที่ใส่ล้อ honda กลึงล้อมาแล้วแน่นอนคับ ดุมขนาดสี่รูร้อยมีดังนี้ ของนิสสันรุ่นเก่า 59.1 , นิสสัน รุ่นใหม่ 60.1(march almera) , ดุม honda 56.1 , ของโตโยต้า 54.1ฉะนั้นโตโยต้าจะใส่ล้อติดรถยี่ห้ออื่นได้ทุกยี่ห้อ ส่วนนิสสันจะใส่ล้อติดรถยี่ห้ออื่นไม่ได้เลยต้องเอาไปกลึงให้ได้ขนาดคับ :)

ป๋าดิว ป๋าแจ๊ค ข้อมูลแน่นตรึ๊บ ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้