กำลังตามล่า B14 อยู่ครับขอคำแนะนำหน่อย...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย OSCAR, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OSCAR

OSCAR New Member Member

117
    3
    0
    หลังจากที่ผมเข้ามาหาข้อมูลซันนี่ B14 ในนี้ซะนาน(จนบางท่านถามว่าเมื่อไหร่จะซื้อซะที)

และแล้วก็ถึงเวลาตามล่าแล้วครับ

แต่ที่นี้อยากขอคำแนะนำในการเลือกซื้อรุ่นนี้อ่ะครับ

ว่าต้องพิจารณาตรงจุดไหนบ้างครับ

โดยเฉพาะ แอร์โฟลว เราจะสังเกตุไงครับว่ามันยังใช้การได้ดีอยู่

ถ้าแอร์โฟลว์ที่มีปัญหามันจะออกอาการยังไงบ้างครับ

ผมเลือกซื้อตัว เครื่อง 1.6 ปี 98-2000 เกียร์ได้ทั้ง MT และ AUTO ครับ

ราคาตอนนี้ควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

เตนท์เค้ารับเข้าเท่าไหร่ครับ

ควรต่อไปกี่หมื่นบาทดีครับ....

ซื้อเงินสดครับ

แทงค์

:D

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  2. Petty

Petty New Member Member

140
    74
    0
    รอพวกพี่มาตอบครับ-ขอให้เจอเนื้อคู่ดีๆนะครับ

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  3. OSCAR

117
    3
    0
    แนะนำได้เด้อ

4. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เอางี้แล้วกันคับ ไปลองขับดูเลย ว่าชอบมั้ย เอาว่า ขับแล้ว ชอบ เปรียบเทียบหลายๆคัน ถูกใจคันไหนที่สุด ก้อคันนั้นแหละครับ ถ้าจะดูแบบว่าละเอียดมากๆขนาดนั้น ก็คงต้องหาคนที่ดูเป็นไปด้วยแล้วล่ะครับ search ข้อมูลใน เว็บดู หลักๆก่อนแล้วกัน www.one2car.com และ www.taladrod.com ลองหาดูนะครับ น่าจะมีถูกใจกันมั่งล่ะ คงได้ซื้อซะทีนะคร๊าบ คราวนี้ อิอิ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้าจะให้แนะนำ บรรยายคงยาวอ่ะค้าบ

มิตติ้งครั้งหน้า ถ้ายังไม่ซื้อรถไปก่อน

ลองเข้ามาคุยๆ กันก็ได้ครับ

หลากหลายความเห็นด้วยค้าบบบ...

ลองดูคับๆ ถ้าสะดวก

6. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ของดีมีเยอะครับ

รีบๆหามาไว้ในครอบครองครับ

รถทุกรุ่นและทุกยี่ห้อมีทั้งดีและเสียครับ

อยู่ที่ความพอใจของคนซื้อครับว่าชอบ

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  7. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    รุ่นนี้เทพ ขับแล้วหน้าตาดีนะครับบบ

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ผมว่าถ้าชอบก็ไปลองดูรถก่อน สนใจเครื่องตัวไหน ราคาพอสู้ได้ไหม
    หาที่บางเดิมอะครับ ไม่มีชนหนัก........

9. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

อันนี้แน่นอน ขับแล้วหน้าตาดีทุกคน

10. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    ผมเข้าใจว่าคุณคงเล็งไว้แล้วแหละว่าเป็นคันไหน
    ทางที่ดีคือควรหาคนไปช่วยดูด้วย(ถ้าเป็นช่างอยู่จะยิ่งดีใหญ่เลย)จะได้ช่วยกันดูไงครับ
    จากนั้นก็ทดลองขับ ฟังเสียงดูว่ามีเสียงผิดปกติบ้างหรือไม่
    เรื่องราคาคุณรับได้แค่ไหนคุณคุณก็ต่อไปแค่นั้น
    สุดท้ายขอให้ได้รถที่ดี ถูกใจนะครับ

11. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
    ดี ๆ สวย ๆ :D:D:D

12. OSCAR

117
    3
    0
    กำลังหาท้ายแยกปี 98 สีทอง ออโต้ ราคาไม่เกิน 2 แสน

หรือตัวปี 99 กระจังหน้าคล้ายๆ เซฟิโร่ เกียร์ธรรมดาราคาไม่เกิน 220,000บ.

ซื้อเงินสด แต่ยังหาไม่ได้อ่ะ

ปล. ไปดูเตนท์ถ้ายังไม่ตัดสินใจ ขอลองขับก่อนแล้วค่อยตัดสินใจได้ป่ะครับ

บางที่มันบอกว่า ถ้าตัดสินใจว่าจะเอา วางมัดจำ แล้วค่อยให้ขับ

อ้าว...เวร แล้วถ้าจองแล้วเกิดขับไม่ดี รถเสียศูนย์ล่ะจะทำไง

13. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

ตอนผมไปซื้อเค้าก็ให้ลองนะครับ แต่ต้องประมาณว่าจะเอาแน่ๆ ไม่ได้มาแค่ของลองเฉยๆ คือเลือกแล้ว เค้าก็ให้ลองขับเลย จากนั้นค่อยวางมัดจงมัดจำ
    แตราคา รุ่นท้ายแยกตอนนี้ไม่รู้ราคาจะต่ำกว่า 200000 ป่าว ไม่แจ ผมว่านะจะเกินนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้