ดูท่าจะต้องเลิกลากัน บายทิ้งดีกว่า เบื่อพวกไฟแนนท์ขี้โกง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Warin Warintharawach, 29 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ดูท่าจะต้องเลิกลากัน บายทิ้งดีกว่า เบื่อพวกไฟแนนท์ขี้โกง

1. พี่จะปล่อยน้องเขาไว้อย่างนี้เหรอครับ

2. Judy Aethailand

Judy Aethailand Guest

0
    0
    0
    เท่าไหร่

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    โกงยังงัยอ่ะ

4. Siriwan Mam

Siriwan Mam Guest

0
    0
    0
  5. เหลือยอดเท่าไรครับ

6. เรื่องเป็นยังไงครับนี่

7. เอารถเข้าไฟแนนท์ไปแค่สามหมื่นครับ ทยอยจ่ายปีนึง จ่ายไปเรื่อย ๆเดือนละสี่พันกว่า ช้าบ้างตรงเวลาบ้าง มีค่าปรับก็จ่ายไปจนครบ พอเหลือแค่สามงวดก็เลยถามไปว่า ยอดเหลือเท่าไหร่ เขาบอกว่า สองหมื่นเจ็ด โห จ่ายมา9เดือน เงินต้นลดไปแค่ 3000 มันก็เกินไป

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ขอดูรายละเอียดเขาดิ จริงใบแจ้งหนี้มันมีบอกเงินตอน กะดอกนี้คับ

9. อย่าไปยอมสิครับ เก็บหลักฐานจ่ายเงินไว้หรือเปล่า เผื่อเอาไปฟ้อง สคบ.

10. เจอแบบนี้ก็ไม่ยอมครับ ผมเลยบอกเขาให้ทำรายการมาให้ดูก่อนไม่งั้นไม่จ่ายจะฟ้องก็ตามใจ หลักฐานผมก็มี

11. Siriwan Mam

0
    0
    0
    ไฟแนนท์อะไร

12. โหหหห แม่งเลวแท้

13. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ทั่วๆไปตอนทำสัญญาต้อง มีบอกนิคับว่าผ่อนทั้งหมดกี่งวด 12 - 24 - 36 - 48 ผ่อนครบก็หมดก็จบ

14. ไม่อยากเอ่ยชื่อครับ เอาเป็นว่ามีสาขาทั่วประเทศเลย เดี๋ยวมันจะหาเรื่องเราว่าหมิ่นประมาทเอา พอซักมาก ๆ ก็บอกว่าที่เพิ่มมาคือค่าโทรตามครั้งละพัน ดูมันบอกซิ อย่างนี้ไม่บอกว่าโกงก็ไม่รู้ยังไงแล้ว

15. Siriwan Mam

0
    0
    0
    ใช่ธ.เหลืองๆมั้ย

16. อย่าไปรู้เลยครับ ทางผมถ้าจะไม่ไหวแล้ว แบบนี้ยอมขายรถเอาตังค์ไปปิดหรือไม่ก็ปล่อยยึดไป ถ้าไม่ไหวจริง ๆนะ

17. เคยฟังรายการวิทยุที่มีทนายอาสามาตอบ เราต้องขอดูที่สัญญาครับว่ามีการระบุถึงรายการพวกนี้หรือเปล่า ถ้าไม่มีระบุก็ไม่ต้องจ่าย ใจเย็นๆครับ ลองไปปรึกษาทนายอาสาดูก่อน

18. ต้องขอดูรายละเอียดครับ เพราะถ้าจ่ายล่าช้าจะโดนค่าปรับอีกโขเลยครับ เรียกได้ว่าทบแล้วทบอีกเลย

19. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่มีไฟแนนไหนหรอกคับ ค่าโทรตามครั่งละพัน

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อย่างนี้โทรวันละ5ครั้ง10ครั่งก็รวยไปเลยซิคับ

21. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    บอกให้ทำรายอะเอียดการจ่ายการติดตามทวงถามมาให้ดูเลย แบบนี้มันขู่กันแล้ว เป็นผมจะไม่ยอมเด็จขาด

22. ไฟแนนท ของอะไร

23. ไฟแนนซ์ของอะไร น่าจะบอก จะได้ไม่ใครไปหลวมตัว กับ ไฟแนนซ์ยี่ห้อนี้

24. Ser Serser

Ser Serser Guest

0
    0
    0
    โห ผมเคยเข้า ศรีสวัส nvตัวเก่าได้70000 ผ่อนเดือน3พันหน่อยๆเองคับ ถ้าแนนถูกกดหมาย ฟ้อง สคบ เลยคับ

ถ้าต่างจังหวัด เช็ดได้ไม่ยากคับ ว่าแนนที่จังหวัดปิดไปยัง กับอีกประเด็น พนักงานโกงเอง แต่ผมคิดว่าเป้นที่พนักงานแล้วล่ะ เราจ่ายแต่ไม่ถึงแบบนี้มีเยอะ ออกใบเสร็จปลอมให้เรา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้