ใช้ทำงานหนัก แตกรอบคัน ถอดออก กลับทิ้งคราบซิลิโครน จะเอาคราบออกยังงัยดีคับ พี่ๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ดอเอียวอเดียว ไม้เอก, 27 พฤษภาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ใช้ทำงานหนัก แตกรอบคัน ถอดออก กลับทิ้งคราบซิลิโครน จะเอาคราบออกยังงัยดีคับ พี่ๆ

1. NAX silicone off หาซื้อได้ตามร้านขายสีพ่นรถยนต์ครับ

2. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    ถอดก้อนยางดำๆท้ายรถขวาซ้ายออกด้วยหราคับ

3. เสกิต รอบคันคัฟ

4. แตกหมดเลยหรอพี่

5. ถามช่างบอกซ่อม 7000

6. ปมว่าจะใส่อยู่เหมือนกัน

7. รอบคัน -ไม่รุ้ว่าเท่าไรคับ

8. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    7,000แพงมาก เพิ่มเงินอีกหน่อยได้ของใหม่เลยครับ

9. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องถามก่อนครับว่า ถอดออกแล้วจะสร้างใหม่อีกมั้ย หรือไม่ใส่แล้ว เพราะครบซีลีโคนมันจะเกาะ เือบสีเราออกมาด้วยอ่ะครับเวลาเราทำความสะอาด จะเกิดรอยด่างบ้างเป็นบางจุดครับ แต่ถ้าจะใส่ใหม่ก็ล้างขัดสีพอครับ

10. ใส่ใหม่คับ

ซ่อมไม่ไหว อย่างว่า เพิ่มตังอีกนิดเดียวคัฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้