ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมจะถอดคาร์บูออกแล้วใส่ตัวดี้แทนจะดีไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Wichapon Sutinpuak, 2 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมจะถอดคาร์บูออกแล้วใส่ตัวดี้แทนจะดีไหม

1. ใส่แล้วใช้แต่แก๊ส ระบบดูด พอได้อยู่ครับ

2. ใส่ได้ครับ ถ้าจะใช้หัวฉีดต้องหากล่อง กับจานจ่ายมาด้วย แต่ถ้าจะใช้แก๊สอย่างเดียว(ดูด) ก็เอามิกส์ครอบปากแอร์โฟวล์ จบ....

3. ใช่เลยคับพี่่ แบบไม่ใช้หัวฉีกอ่ะคับ.......จะใช้แก๊สอย่างเดียว มันจะวิ่งดีกว่าเดิมไหม

4. ไม่น่าจะต่างมากครับ

5. อ่อคับ.....แต่ตอนนี้เครื่องผมมันวิ่งไม่ออกออกเลยคับ เปิดแอร์วิ่งขนาดวิ่งยาวๆยังไม่แตะ 14 เลย T T ว่าจะ ทำใหม่ทีเดี๋ยว จะใส่ตัวนี้ แล้วก็เอาฝามาปาดใหม่เช็ควาวล์เปลี่ยนหม้อน้ำ ทีเดี่ยว ^ ^

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  7. ^ ^ ใจผมอ่ะมาแล้วคับ แต่ กะตังค์ในกระเป๋ามันไม่มา เนี่ย ซิ คริคริ

8. sr20 ราคาพร้อมติดตั่งเท่าไรคับ Apichat Uttrapun

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  10. พร้อมซิ่งได้เลยป่าวคับ เกียรด้วยป่าวคับ

11. ความต้องการน่าจะคล้ายๆกันครับ หลักการเดียวกัน ผมเอาคาบูออกแล้วใส่ ลิ้น RB20 แทน แต่ไม่ได้ใส่ตัวชดเชยรอบ ซึ่งกำลังเครื่องก็ตกลงไม่มากเท่าไหร่ ผลที่ได้คือ อัตราเร่งดีกว่าเดิม เสียงดูดโหดกว่าเดิม

12. เอามิ๊กอุดลงไปในลิ้นแล้วเจาะ แก๊สปล่อยหน้าลิ้นเลย

13. รถผมไม่ได้ทำท่อนะครับ แต่มันก็พอฟังได้ แหะๆ

เคยนั่งรถเพื่อนมันใส่แบบที่ผมบอกเนี่ย...,ความรู้สึกมันเหมือนรถมี tec....เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้