ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย bbgg, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbgg

bbgg Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้รถผมไฟหน้าปัดไม่ติด ไฟหรี่ไม่ติดเเต่ไฟปกติกับไฟสูงติด เเล้วก็ไฟท้ายไม่ติดครับ เรื่องมีอยู่
    ว่าไปเปลี่ยนเกียร์เป็นธรมดามาเเล้วช่างก็เปลี่ยนหน้าปัดเป็นเกียธรรมดาด้วยตอนรับรถก็ปกติดีทุกอย่าง
    เเต่พอขับไปได้ไม่นาน ไฟที่บอกมาตามข้างบนก็ดับ เอาไปซ่อมช่างบอกฟิวส์ขาดเปลี่ยนให้ก็ปกติเเต่
    วิ่งสักพักก็ไฟดับเหมือนเดิมเลยถอดดูฟิวตัวที่เปลี่ยนเเม่งขาดอีกเเล้ว
    อยากถามวามันเป็นเพราะอะไรครับ ใช่เพราะหน้าปัดอันใหม่มันช็อตป่าวครับ ผู้รู้ตอบทีครับ
    THANK

2. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ต้องไร่เช็คดูคับ สายอาจขาดหรือ ไม่ได้พันเทป

หน้าปัด อันใหม่ไฟเข้าออกตรงกันหรือป่าว

หาร้านดีดี ช่วยดูให้คาบบบบบ

3. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    น่าจะช๊อตคับ ให้ช่างไฟไล่สายดู

หรือไม่ก็เอาไมล์เก่ามาใส่แล้วดูว่าเป็นหรือเปล่า

4. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    ลองเช็คดูฟิวส์ที่อยู่ใต้คอนโซนคับ เมื่อก่อนผมก็เป็นฟิวส์มันขาดไล่ดูทีละตัวเลยว่ามีตัวไหนขาดบ้าง

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถ้าไปตรงกรอบแอร์กับนาฬิกาไม่ติดด้วย เปลี่ยนฟิวส์ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้