ช่วยด้วยครับใส่กล่องเเต่งเเล้วสตาร์ทติดยาก

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย BALLGT, 15 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ช่วยด้วยก๊าบบรถผมพอใส่กล่องไฟเเต่งเเล้วสตาร์ทติดยากมากๆครับมานเปงอะไรอ่ะครับบางทีก้ติดง่ายเเบบดื้อพี่ๆว่ามันเป็นไปได้ไหมครับที่ถผมเเบตไม่มีไฟอ่ะครับเกลี้ยงเเบตเลยเเบบว่าสตาร์ทมือก็ไม่ได้ครับเเล้วปกติรถพี่ๆเปิดสวิตซ์กุญเเจเเล้วเปิดสัณญาณพวกไฟเลี้ยวบีบเเตรติดไหมครับของผมไม่ติดสักอย่างเลยครับขอคำเเนะนำด้วยครับ:) ตอนนี้มะกล้าขี่ไปไหนเลยครับกัวไปจอดเเล้วสตาร์ทไม่ติดคับ:D

2. BALLGT

608
    4
    0
    อ้อลืมบอกรถผมปลั๊กคู่นะคับเเต่ดันใส่กล่องของปลักเดี่ยวเเต่ใส่เเล้วสตร์ทติดบิดได้ครับเเต่สตาร์ทยากคับ

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    startติดยากอาจเป็นได้ที่ไม่มีไฟเลี้ยงเพราะกล่องบางรุ่นจำเป็นต้องใช้ไฟตรงเลี้ยงครับถ้าไฟกว่า10.6voltจะมีอาการจามของรถเหมือนหัวเทียนบอดครับเนื่องจากกระแสไม่พอเลี้ยงกล่องครับอาจเป็นเฉพาะบางรุ่นเท่านั้นนะครับที่ต้องใช้ไฟตรงเลี้ยงครับส่วนใหญ่จะเป็นกล่องปลั๊กเดี่ยวครับ

แก้ไขล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2006
  4. god army

3,198
    77
    0
    อ้อเช็คได้ตามที่บอลบอกเลยนะครับเวลาจอดไม่ได้startนั้นเปิดไฟเลี้ยวได้บีบแตรดังเพราะพวกนี้ใช้ไฟโดยตรงจากแบตครับถ้ารีเลย์ไฟเลี้ยวค้างแต่เวลาติดเครื่องแล้วทำงานได้ดีเช็คแบตได้เลยครับเสื่อมแน่ๆ

5. BALLGT

608
    4
    0
    สงสัยงานนี้ต้องเปลี่ยนเเบตเเล้วอ่ะครับอ่าส์อีกข้อคับน้าที่ล่องผมมันมีสายสีขาวๆออกมาอ่ะครับมันคือสายไรก็ไม่รู้อ่ะคับกล่องนี่เปงของเดย์สีเเดงนะครับไช่สายที่เอาไว้สำหรับต่อไฟเลี้ยงกล่องป่ะคับ

6. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับ น้องบอล

7. god army

3,198
    77
    0
    สายสีขาวไม่ต้องต่อครับสายวัดรอบจ้า

8. BALLGT

608
    4
    0
    อ่าส์ขอบคุณมากคับน้าเป้เรียบร้อยเเล้นครับเปลี่ยนเเบตปุ๊ปทุกอย่างใช้งานได้หมดครับสตาร์ทมือก้ได้เเล้วคับอิอิดีใจจัง

9. jumper

314
    1
    0
    เย้ๆๆๆดีใจด้วย

10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    เข้ามาอ่าน............. ครับ..... :D

11. jumper

314
    1
    0
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: มีงี้ด้วย อิอิ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D
    อิอิ
    อ่านออกเสียงในใจด้วย........... :D

13. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    น้าเคยต่อวัดรอบจากกล่องเปล่าน้า แล้วตัววัดรอบมันใช้ของที่ขายตามท้องตลาดได้เปล่า
    ผมเคยต่อกับวัดรอบที่ขายรถตลาดมันไม่ขึ้น ต้องต่อกับบวกคอล์ยอะ ถึงจะขึ้น

14. god army

3,198
    77
    0
    ขึ้นครับน้าแต่ผมก็ต่อจากcoilเหมือนกันแต่ถ้าเป็นวัดรอบดิจิม่อนแล้วแค่เอาสายหัวเทียนพันกับสายลิงค์เกจ์วัรอบก็ขึ้นเเล้วอ่ะมันดักสัญญาณแม่เหล็กแต่จะเพี้ยนนะครับยิ่งไปเจอสายหัวเทียนแต่งที่เป็นฉนวนยิ่งแล้วเลยอ่ะ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ของพ้มมมมมมมม ยังอยู่ที่น้อง Tao อยู่เลย......

กร๊ากกกกกกกกก:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้