ถามพี่ๆระดับเทพ หน่อยครับ SR16VE SR20VE

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tOon`, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มีเรื่องจะถามครับ

เพื่อนฝากถามมา

อยากเล่น เครื่อง 2 รุ่นนี้ อยากทำให้สูสี เครื่อง B

จะทำได้ไหมครับ

เยอะขนาดไหน

:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2008
  2. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    SR16VE neo vvl ที่วางใน Pulsar vz-r มี 175 ps ใช่ป่าวอ่ะ
    SR20VE neo vvl ,u 190 ps ถ้าปี 2001-2003 มี 205 ps
    แล้วจาเอาไปเล่นกะ B ตัวไหนอ่ะตูน แต่ทั้ง2ตัวนี้ก็น่าจาพอพัดกะตระกูล
    F20ซะมากกว่าถ้าเอากันตามสเปกจากโรงงานอ่ะนะว่ามั้ย แต่ถ้าจาทำไป
    เล่นกะพวกB แต่Bตัวไหนหว่า ก็คงต้องถามผู้รู้แล้วล่ะว่าจาทำอารายมั่ง

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
  4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าได้เกียร์ธรรมดาของตัว SR16
    ผมว่าน่าจะชนะได้นะ
    ตัว16ฝาแดงแรงม้าล่อไป 200 นู้นเลย

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    จริงๆ เค้าว่ากันว่า เครื่อง 16 ve นิสัย ของมันแรงบิดจะมาในรอบสูงๆอะ มาทีมาหนัก สไตล์ b16 นั่นแหละ แต่ 20 ve มา 2 รอบ แต่ละรอบไม่หนักหน่วงแบบ 16 ve แต่ขับสนุกกว่านะ เพราะ วาล์วแปรผัน มีให้เล่นทั้งรอบต้น รอบปลาย ถ้าลง 16ve ต้องมาลุ้นว่า จะมีถนนให้วิ่ง ได้รอบจน วาล์วทำงานหรือเปล่า แต่ถ้าทำแล้ว มันแน่ๆๆ

6. duckman18

duckman18 New Member Member

16
    1
    0
    SR เจ๋งสุดๆค้า....บ

สวัสดีขอรับ.....เนื่องจากตอนนี้ว่างๆเลยเข้ามาทักทายด้วยนะค้าบ โปรดอย่าถือสา....
    ผมว่าแปะสติ๊กเกอร์เยอะๆก็แรงกว่าแล้วค้าบ......แบบว่าแปะขู่นะค้า....บ
    :cool:

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แปะ สติ๊กเกอร์ เพิ่ม แรงโม้ ได้มากมาย ไม่เชื่อ ลอง แปะ ดู ดิ

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เด๋วหา ติ๊กเกอร์
    มาแปะบ้างดีกว่า
    จะได้แรงกะเค้าบ้าง
    อิอิ

9. pee-ae

pee-ae New Member Member

161
    2
    0
    ถ้าฟัดกะ B16 เดิมๆ ก็พอลุ้นนะ แต่ถ้าเป็น B18 สงสัยจะยากอยู่นะ ขนาด 2 ZZ ยังกัดเหนื่อยเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้