ถามเรื่องการทำไฟมุมส้มครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    การพ่นมุมส้ม มันจะต่างจากเลนส์ส้มจริงๆมากไม๊ครับ
    แล้วเลนส์ส้มจริงๆๆหาได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่อะครับ

สุดท้ายขอดูรูปตัวอย่างมุมส้มที่ใช้พ่นเอาหน่อยครับ

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    เรื่องพ่น กับ เลนส์ บอกได้เลยว่า ต่างกันแน่นอนครับ เลนส์เนียนกว่าเยอะครับ
    พ่น อยู่ที่สี และฝีมือ ด้วยครับ เนียนสุดๆ เลย ได้ประมาณคล้ายๆ ครับ
    แต่ถ้ามอง มุมเฉียง หรือ โดนแสงไฟฟูออเรสเซนต์ ส่องนี่ จะค่อนข้างเห็นความต่าง ชัดเจนครับ
    เห็นบางที่ใช้สติ๊กเกอร์ แปะด้านนอก นี่เลิกพูดถึง ไม่ทนแน่ๆ แปะด้านใน ผมว่า ก็ไม่น่ารอด เพราะที่โคม ร้อนมากๆ
    ยกเว้นจะใส่ ซีนอน อาจจะพอรอด ..

เลนส์ส้ม --

เมื่อก่อน เคยมีมาจาก เมกา มาขายเฉพาะเลนส์ เพราะที่นู่น มุมส้มอยากใส เค้าก็ถอดออกครับ แต่เด๋วนี้ ไม่มีให้เห็นครับ
    เลนส์ส้ม จากโคม depo (ใต้หวัน) โคม 4000 +-
    โคมเมกา 7500 +
    โคมญี่ปุ่น 8-9000 +

ลองหาดูงานจริง ดูครับ เพราะว่า เอาจริงๆ ดูจากรูปจะดูยากครับ
    แล้วลองชั่งใจจาก งบประมาณครับ

tui013 ถูกใจสิ่งนี้
  3. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    โหย ละเอียดยิบ ขอบคุณครับ

4. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ไฟของรถ ปีไหนครับ

5. kulpat87

34
    3
    0
    ..

ปี 01 ครับ

ขอบคุณ rep บนมากๆครับ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ก็อย่างที่ท่านข้างบนว่าแหละครับการพ่นโคมยังไงก็ไม่เหมือนเลนส์แน่นอนความคิดส่วนตัวผมขอแนะนำให้หาเลนส์ส้มดีกว่าครับเอาไปสวมกับโคมเดิมก็ได้หรือจะหาทั้งโคมมุมส้มยี่ปุ่นก็ดีครับจะได้เนียนกว่า...
    ลองไปหาในตลาดสดดูครับมีคนลงขายอยู่ผมก็มีอยู่แต่เป็นข้างซ้ายครับเป็นโคสยี่ปุ่นแท้แต่หน้าเลนส์ต้องสับเอาของบ้านเราใส่ครับเพราะมันลายแล้วลองดูเองนะครับเดี๋ยวอัพรูปให้ในตลาดสดนะราคาไม่แพง

7. kulpat87

34
    3
    0
    แล้วโคม depo หาได้ที่ไหนครับ

8. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    081-6164242 ลองโทรดูครับ มีบริการส่งด้วย:)

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    กระจ่างเลย ทุกคนข้อมูลแน่นเจง เจง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้