ท่อยางหม้อน้ำ 827 คับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย nice827, 27 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับพี่ แล้วใช้ของรุ่นอื่นได้มั้ย ราคาอยู๋ที่เท่าไหร่ครับ

ท่อตัวนี้ จะต่อจากด้านล่างหม้อน้ำรังผึ้ง แล้วจะมีทางแยกเป็นตัว Y ทางแรกไปเข้าเครื่อง อีกทางไปยังใต้หม้อน้ำอีกด้าน (เหมือนเป็นน้ำวนอะครับ) มันรั่วซึมตรงทางที่จะเข้าเครื่อง ช่างบอกว่า อะไหล่พร้อมเปลี่ยน+ค่าแรง 1000 ผมว่ามันแพงไปแล้วเค้าบอกต้องหาเทียบ ร้านนี้มันอยู๋แถวบ้านผมไม่กล้าทิ้งรถไว้กลัวมันเปลี่ยนของเก่ามาใส่ มันจะเป็นตอนรถติดเครื่องอะครับจะรั่วตอนนั้น (มากกว่า ตอนดับเครื่อง)

2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    จัดการถ่ายรูปมาลงให้ดูด่วน...

รบกวนจัดการถ่ายรูปหลายๆมุมและชัดๆ
    ให้เห็นท่อและตำแหน่งมาลงให้ดูหน่อย
    ถ้ายิ่งดีถ่ายพร้อมกับเอาไม่บรรทัดวัดว่า
    เส้นผ่านศูนย์กลางเท่าไรด้วยยิ่งดีเดี๋ยวหา
    วิธีแปลงให้.....เสียดายอยู่ไกลกันไปหน่อย
    เพราะอยากรู้เหมือนกันว่าจะใช้เทียบรุ่นไหนได้..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มีนาคม 2009
  3. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    ท่อน้ำRover

ลองถอดตัวอย่างไป เทียบที่ร้านชัยชนะพาณิชย์ โทร.02-2230165 ร้านอยู่แถวถนนบำรุงเมือง ใกล้
    ประปาแม้นศรีครับ

4. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ พอดีไปหาเจอจากซากเครื่องเก่าที่เคยฮีต ได้มาแล้วคับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปให้ดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้