สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับเครื่องGA 15 DNE น้ำมันอย่างเดียว เติมน้ำมันE20ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chirawut Sophakun, 6 มิถุนายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับเครื่องGA 15 DNE น้ำมันอย่างเดียว เติมน้ำมันE20ได้ไหมครับ

1. ได้ครับ เปลี่ยนสายน้ำมัน 2เมตร กับปรับจานจ่ายอีกนิดหน่อย

2. 96 ตัว ลงล้อ

3. ใช้มา1ปีกว่าe20ล้วนๆครับ สบายใจได้

4. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    นอกจากเปลี่ยนสายน้ำมัน กับจูนจานจ่าย ต้องลงกล่อง ทำหัวฉีดไรเพิ่มมั้ยครับ ถ้าจะเติมE20

5. ส่วนตัวผมไม่เคยเปลี่ยนอะไรเลยครับเติมอย่างเดียว แต่มีตั้งจานจ่ายครั้งเดียวครับ 1ปีไม่มีปัญหาอะไรพุ่งกว่าแก๊ซโซฮอลครับ
    (น้ำมันบางจากนะครับ)

6. แล้ว SR20 VVL เติม E20 ได้เหมือนกันไหมครับ ?

7. Kitipong Tawong

Kitipong Tawong Guest

0
    0
    0
  8. ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

9. ได้คับใช้มา 3 ปีแล้ว

10. เติมได้เลยครับ เสร็จแล้วเวลาขับมันจะรู้สึกพุ่ง ๆ หน่อย หมดเร็วตามน้ำหนักเท้าเลยครับ

ผมก้ใช้E20คับแต่ควันดำออก. เคยมีคนบอกให้เปลี่ยนหัวฉีดคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้