หน้าปัทม์MS133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย 9555459, 12 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 9555459

9555459 New Member Member

1
    0
    0
    Crown MS133 Deluxe จะเอาของ MS133 Supper Saloon มาใส่จะต้องทำอะไรบ้าง วัดรอบที่เพิ่มมาจะต้องเดินสายวัดรอบใหม่หรือไม่และจะหาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไร มีBMW525i ใช้อยู๋ว่านิ่มแล้วแต่Crown นิ่มกว่า เกาะยังเทียบBM ไม่ได้มันคนละฟิลลิ่ง ขอผู้รู้ช่วยที น้องใม่ในฟอรั่ม

2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เรือนไมล์มีขายครับ ราคา 1500-2500 แล้วแต่ร้าน อาจได้ถูกกว่านี้ เพราะผมเคยซื้อได้ 1000 บาท แต่ว่าได้เพราะเป็นลูกค้าประจำกัน วัดรอบ สามารถเดินสาย IG + , IG- และ Ground มาเข้าได้เลยคับ สงสัยยังไงโทรมาคุย ได้นะคับ ดูเบอร์ที่ลายเซ็นต์ข้างล่างเลย

3. K bank

K bank New Member Member

1
    0
    0
    ผมมี mile 133 อันเนิงคับ ผมซื้อเชียงกงมา 2,000 ตอนหลัง ไปวางเครื่อง 2jz FSe ปรากฏว่า ใช้ไม่ได้ เพราะมันต้องใช้ไมล์ไฟฟ้า
    ถ้าอยากได้โทรมาคุยกันได้คับ 0831778162 เพราะผมไม่ได้ใช้ เป็นไมล์ปั่นคับ มีไฟบอกตำแหน่งเกียร์ด้วบรู้สึกจะเป้นตัวรุ่นท็อปของญี่ปุ่น เพราะมีตัวบอกอะไรสักอย่างเหมือนกับระดับโช้คอัพด้วย

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    โห วางบล็อค 2jz-fse เป็นเครื่องที่น่าใช้มากๆคับ ระบบ Direct-Injection D-4 ประหยัดน้ำมันมาก พัฒนามาจาก VVTI

[Direct-Injection D-4 2JZ-FSE] 3.0-litre 6-cyl. direct-injection gasoline engine: These new direct-injection engine is available in Crown models, and meets Japan's new stricter exhaust emission regulations. The engines run on extra-lean mixtures because the fuel is injected directly into the cylinders. Advanced technologies such as VVT-i and electronics controlled throttle help give this engine high performance while achieving top-level fuel efficiency in its class.

5. ban07

ban07 New Member Member

9
    1
    0
    ผมมีของถอดจากรถMS133 ถูกใจให้ฟรีก็ได้

6. ~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~

~`?The_C)2oW/\/_Ma/\/?`~ New Member Member

10
    0
    0
    โห เครื่องแจ่มจริงๆครับ 2J-FSE อย่าไปขายครับ เก็บไว้ใช้ดีก่าครับ

7. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    พี่ครับถ่ายรูปห้องเครื่องมาให้ยลโฉมกันหน่อยดิครับ อยากเห็นอ่าคร้าบบบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้