ผมอยากรู้ข้อเปรียบเทียบของ Nissan NV กับ Mazda family คับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เดชชาติ ช่วยเกิด, 26 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอยากรู้ข้อเปรียบเทียบของ Nissan NV กับ Mazda family คับ คือพอบอกพ่อว่าต้องการรถกระบะคันเล็กๆ ไว้บรรทุกของเล็กๆน้อยๆ ทำงานติดตั้งกล้องวงจรปิด พ่อผมเชียร์มาสาด้าแฟมิลี่คับ แต่ใจผมรัก NV รบกวนพี่ๆทุกท่านช่วยออกความเห็นยเปรียบเทียบ หน่อยครับ จะได้เอาไปอธิบายพ่อครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    nv คับ อะไหล่เหลือ

2. Mickey Evo

Mickey Evo Guest

0
    0
    0
    Nv ขับหน้า ทรงทันสมัยกว่า สวยกว่า Family ขับหลัง รูปทรง..... เชีย nv คับผม

3. Nvอีกเสียงคับเรื่องอะไหล่ ปีใหม่กว่าระบบดีกว่าที่แน่ๆสวยกว่าการบำรุงง่ายกว่า

4. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    เอ็นวีครับบำรุงรักษาง่ายครับ อะไหล่หาง่ายครับ และที่แน่ๆแรงตามเท้าครับ

5. Nv เหมือนกันคับ ยังมีอะไหล่หาง่าย ส่วนแฟมมิเลียเก่าเกินไป ลำบากซ่อมบำรุงครับ

6. ครั้งนึงผมก็เคยตัดสินใจระหว่าง 2 รุ่นนี้มาแล้ว พอได้ลองขับเปรียบเทียบกันเท่านั้นแหละ ผมเลือก NV อย่างไม่ต้องคิดมาก ต้องลองขับดูครับแล้วจะตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ

7. ปัญหาคือพ่อฟังลุงข้างบ้านมาเยอะ ว่า NV ไม่ดี แล้ว family พ่อมีความหลังกับมันเยอะ

8. เอนวีอะใหล่หาง่ายครับใม่แพง เครี่องยังสดชื้อใปใม่ต้องทำอะใรมาก ่แฟมิเลียเปนรถอายุการใช้งานนานแล้วถ้าชื้อมาก้อต้องทำกันอกีเยอะนอกจากชอบเอามาแต่งแนวเรโทร

9. เคยใช้Family ตอนทำงานบริษัทครับ เครื่อง1300 เร่งดีใช้ได้ ฝนตกเหมือนนั่งในบ้านมุงสังกะสี เเละเมื่อไรน้ำท่วมล้อหรือจานเบรค เตรียมใจเลยครับ เหยียบเบรคเเล้วจะใจหายว้าบบบ เบรคไม่อยู่ครับ ต้องรอจานเบรคเเห้งก่อน

10. ต้องให้ท่านพ่อลองขับทั้ง 2คันซะแล้ว จะได้เปรียบเทียบกัน และผมจะได้อธิบายตามที่ทุกท่านบอกครับ คราวนี้แระพ่อต้องชอบ NV เหมือนผมและทุกท่านแน่ๆ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ตอบโจทย์ใจตัวเองครับ เอาอะไรมาใช้ก็ต้องดูแลรักษาให้อยู่กับเรานานๆครับ ถ้าถามเรื่องราคา ผมว่าพอๆกัน อะไหล่ก็แล้วแต่ช่องทาง ที่สำคัญที่สุด ต้องศึกษาหาข้อมูลเอามาเทียบกันครับ แต่ผมเชียร์ NVครับ

12. Prakarn Yomtat

Prakarn Yomtat Guest

0
    0
    0
    เชียร์ nv ด้วยคน

nv ครับ ยังไงก้อรัก ดีกว่าจริงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้