ได้รถ yamaha mint มาอยากทราบว่า?

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย nithinium, 13 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nithinium

nithinium New Member Member

11
    1
    0
    ทำยังไงให้มันวิ่งดีขึ้นครับ ช้ามากๆ ถึงมากที่สุด บิดไม่ไป น้ำหนักผมประมาณ 55 :confused:

ต้องบิดจนสุดค้างไว้ประมาณ 5-10 วิ จึงจะออกตัว ถ้าซ้อน 2 คนนี้ ออกตัวเกือบนาที เวลาข้ามถนน
    ทีไรเสียววาบๆ:mad: :mad:

อยากทราบว่าทำยังไงกับมันให้ วิ่งได้ดีขึ้นกว่านี้ไหมครับ รึมีของแต่งอะไรบ้างไหมครับ ไม่เคยเล่น
    มอไซมาก่อนเลยไม่รู้เรื่องมาก ต้องเปลี่ยนรึว่าทำอะไรบ้าง เห็นมีแต่คนใช้ zx คือได้ฟรีมาจากญาติเข้าไม่ใช้
    ต้องเริ่มจากตรงไหนก่อนดีรบกวนด้วย บิดได้ความเร็วสูงสุด 45 :eek: :eek: :eek: :( :( :(
    เซ็งมาก เด็กปั่นจักยานแซง :mad: :mad: :mad:
    รบกวนตอบผมเป็นข้อๆทีเถอะครับ พอมีงบประมาณอยู่บ้าง แล้วข้อแต่งหรืออะไรพวกรถแบบนี้เค้าซื้อกันที่ไหนครับ ขอบพระคุณมาก รูปรถ ก็แบบเนี่ยเลย แต่สีขาว

2. nithinium

nithinium New Member Member

11
    1
    0
    อีกนิดมีร้านอะไหล่พวกรถแบบนี้ได้ที่ไหนครับ ผมอยู่ดอนเมืองอะ มีที่ไหยใกล้ๆบ้าง

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อะโหรุ่นนี้ไม่เคยผ่านมือมาเลยอ่ะครับแต่คงไม่น่ามีไรมากมั้งครับเรื่องข้อมูลนั้นไม่ทราบจริงๆเดี๋ยวรอเพื่อนๆท่านอื่นๆที่รู้มาตอบดีกว่าครับ

4. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    เดาว่าท่อตันครับ ไม่ก็หลวมมาก

5. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    รุ่นนี้ของแต่งน้อยครับมีเพื่อนเคยมีอยู่คัน
    ลูกสูบมีครับใช้ร่วมกับJogได้ครับ
    ระบบส่งกำลังไม่แน่ใจครับเห็นว่าเป็นเฟืองถ้าจำไม่ผิดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้