เหมือนครัชลื่น

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 2 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    93T เกียร์ขับสี่ แต่อุดขับสอง หวีเดิมยังไม่มีรอย ใช้แผ่นครัชทองแดง 3 แฉก อาการเหมือนครัชลื่นแต่แผ่นครัชยังมีอีกเยอะ มีแต่เสียง รถวิ่งไม่ออกอืดมาก นอกจากแผ่นครัชหมดจะมีสาเหตุอื่นอะไรอีกบ้างครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ถ้ามีแต่รอบรถไม่ไปก็ครัชลื่นแหละครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองหาอู่ที่ชำนาญ ลองยกคลัตซ์ลงมาตรวจสอบสภาพดูครับ
    ถ้าผ้าเต็ม หวีมีแรงกดดี แต่ยังลื่นอยู่

ต้องดูว่าปรับตั้งระยะหน้าคลัตซ์ถูกต้องหรือไม่ หรือลูกปืนคลัตซ์กดเต็มหน้าหวีหรือไม่
    ปรับตั้งระยะใหมให้เหมาะสม ่อาจจะแก้ปัญหาได้ครับ
    ต้องให้คนที่เข้าใจยกลงมาตรวจสอบดูครับ

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    อาการเดียวกันกะผมเลย แต่ผม 63T AWD

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    แรงจัดครัชลื่นเลย

อาจจะเป็นที่หวีเดิมแรงกดไม่พอก็เป็นได้นะครับ

6. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    จะลองให้ช่างเรื้อดู ครัชทองแดง Ralliart แต่คงหมดอายุมันแล้วคับ:D
    ว่า แต่คงแรงสู้รถสีขาวๆ ไม่ได้หรอกคับ:D

7. KONGKUB

2,256
    14
    38
    สีขาวEVO5หรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้