ใส่ล้อ 17" วิ่งสั่น แก้มะหายทำงายดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย top_pilanengineer, 1 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    รบกวนทีคับ พมเปลี่ยนล้อ 17" ใส่ Mt-X วิ่งที่ 80-100 สั่น เลยไปตั้งศูนย์ถ่วงใหม่ วิ่งไปก็ยังรู้สึกว่ามะหาย เลยเข้าปายอีกร้าน ช่างบอกดุมล้อใหญ่ไม่ตรงรุ่นใส่แหวนก็มะด้าย เพราะรองสเปเซอร์แล้ว ทางเดียวเปลี่ยน MAx ชุดใหม่ ฟังงี้เซ็งเลยคับ พึ่งถอยมาหยกๆ พมใส่ Max MUGEN GP คับ ลืมบอกไปช่างให้ไปสั่งโรงกลึงทำสเปเซอร์ขึ้นมาใหม่คับ ทำม่ายมันยุ่งยากขนาดนี้คับ:cry:

2. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ใส่ Hubring ครับน่าจะช่วยได้

3. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไปจี้ล้อเลยครับหรือไม่ก็ถ่วงล้อครับ แล้วดูว่าแม็คเราพอหมุนแล้วแกว่งๆรึปล่าว

เมื่อก่อนผมเปลี่ยนแม็คมาก็เป็นครับ ตอนนี้หายแระ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    1.ทำไมต้องลองสเปเซอร์ด้วยหรือครับลองไม่ต้องลองได้ไหม
    2.ถ้าไม่หายลองเอาล้อหลังมาใส่ล้อหน้าถ่วงล้อก่อนใส่นะครับ
    3.ถ้าไม่หายลองดูเช็คลูกปืนล้อนะครับ

5. นะตาเบน:D:D

6. ken6597

ken6597 New Member Member

85
    1
    0
    ก่อนใส่ max มันสั่นหรือเปล่าครับ

7. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    อารายพี่ที่บอกอ่า นะตาเบน:D:D:D

8. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อิอิ....

9. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ผมเป็นเหมือนกันยังไม่หายเลยว่าจะถอดล้อไปทสีและซ่อมไหม่ด้วย

10. ล้อใหม่ไม่น่าสั่นนะ ไปกลึ่งบ่าให้รับกะดูมให้พอดีสิครับ ไม่ยากนี่

11. devil_TENGU

5,029
    27
    0
    เอ้าผู้รู้มาตอบเร็ว ต้องเอาไปทำด้วยนะครับ

12. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ขอโทษนะครับ ถ้าเป็นมือ1หน้าจะมีประกัน เคลมเลยครับผม

13. สเปเซอร์ที่ลอง ถ้าของในประเทศ ควรจะมีเซนเตอร์บอล กันสั่นน่ะ ถ้าไม่มีใส่คู่หน้า
    ละสั่นแน่ๆๆเลย ถ้าสเปเซอร์นอก มีหรือไม่มี เซ็นเตอร์บอลก็ไม่ค่อยรู้สึก หรือว่าเป็น
    แค่สเปเซฮร์หนุนแค่ 10 มิล น่าจะลองเอาออกดูน่ะ เผื่อจะหาย

14. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ใช่ครับผมเคยใส่ของนอกไม่มีสั่นเลยครับ
    ตอนนั้นเอาของ สกายไลน์มาใส่ครับ
    (พี่ที่เขาใส่อยู่ถอดมาให้จากรถเขาอ่ะครับ)

15. mtx เขียว

751
    9
    0
    พึ่งไปเปิดเจอมาจะมีอยู่4อาการที่ทำให้เปนนะครับ
    1 ช่วงล่าง ลูกปืน
    2 ยางที่ใส่อยู่อาจบวม
    3 ล้อไม่ได้มารฐาน ไม่ กลม
    4 โดยทั่วไปดุมล้อจะก้วาง6.5มม ตรงที่เป็นปุ่มยื่นนะครับ ส่วนล้อโดยทั่วไปจะมี2ขนาด6.5กับ7.5มม
    ถ้าล้อมีขนาด7.5มมต้องใส่แหวนตรงดุมล้อจึงจะไม่สั่น

16. ดูที่ยางหรือยัง เป็นยางมือหนึ่งหรือเปล่าว ของผมก็เคยเป็น เปลี่ยนยางก็หาย

17. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ยางใหม่ล้อใหม่ อาการนี้น่าจะเป็นที่ เสริมสเปเซอร์ เป็นปัญหาหลักมั่งครับ

18. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ของผมใส่ล้อ 15 ก็สั่นครับพี่ แก้อย่างไงดี เวลาค่อยๆออกที่สั่นทั้งคันเลย

19. ทำไรกันในรถรึป่าว ถึงได้สั่นทั้งคันน่ะ:D:D:D:D

20. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลองเช็คแก้ไขรายการทั้งหมดที่ว่ามา :):):)แล้วค่อยว่ากันครับ

21. top_pilanengineer

top_pilanengineer New Member Member

101
    0
    0
    ปายมาแล้วคับ แล้วช่างมานก้อให้พมไปโรงกลึงโลดเลย

22. top_pilanengineer

101
    0
    0
    ที่ลองสเปเซอร์เพราะมานชนบังโคลนในคับ MT -X ซุ้มมานแคบ
    ลูกปืนหลวมนิดหน่อยคับช่างมานว่าง้าน
    สลับล้อ อ้อลืมคับยางมะด้ายลองดูเลยคับ ขอบคุณคับ...เด้วลองดู

23. top_pilanengineer

101
    0
    0
    ม่ายเลยคับ ของเดิมขอบ 15" คับ

24. top_pilanengineer

101
    0
    0
    ปัญหาคือมานหลวมอ่ะคับ ม่ายพอกานคับ

25. top_pilanengineer

101
    0
    0
    อ้าวสเปเซอร์มีบอลด้วยหรอคับ ม่ายรู้เลยคับ
    ต้องลองปายถามร้านดูหน่อยแหละ

26. top_pilanengineer

101
    0
    0
    น้านแหละคับพมก้อรู้อยู่ 4 ข้อนี้เมียนกานคับ
    สงสัยต้องลองสลับยางดูก่อนอ่ะคับ แล้วเช็คสเปเซอร์ใหม่คับ
    ขอบคุณคับ

27. jek_cub

jek_cub Member Member

47
    0
    6
    ทำสเปเซอร์ หน้าหายครับ สเปเซอร์ต้องทำเป้ารับที่ล้อด้วยครับ ถ้าไม่มีสั่นแน่ครับผมเคยเจอมาแล้ว 4 ตัว 1200บาทครับ แถววงเวียน 22 มีร้านทำครับทำดีผมทำมาไม่สั่นเลยครับ

28. top_pilanengineer

101
    0
    0
    1200 เนี้ยของใหม่หรอคับ เห็นช่างบอกว่าชิ้นละ 600 กลึงขึ้นรูปใหม่เลย
    ถูกกว่ากันครึ่งต่ครึ่งเลยนะคับ ร้านชื่ออะไรอ่ะคับ

29. mtx เขียว

751
    9
    0
    เห็นเค้าบอกมาว่า เชียงกงน่ะครับแขวนกันเต็มหน้าร้านเลย
    ผมก็ไม่เคยไปหลอก:Dถ้าผ่านลองแวะดูครับ

30. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    งานไทยพันสองประมาณนั้นครับวัสดุเเป็นหล็ก จะหนักหน่อยครับเค้าจะวัดจากเบ้าล้อแล้วกลึงให้อะนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้