พี่่ๆคับน้ำในหม้อพัก ต้องอยู่ระดับใหนหรอคับ ของผมมันลดลงมาถึงครึ้ง แต่ลัางหมัอน้ำแล้ว...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Aterag Boss, 7 ธันวาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aterag Boss

Aterag Boss Guest

0
    0
    0
    พี่่ๆคับน้ำในหม้อพัก ต้องอยู่ระดับใหนหรอคับ ของผมมันลดลงมาถึงครึ้ง แต่ลัางหมัอน้ำแล้ว เปลี่ยนสายท่อยางแล้ว ฝาสูบไม่โกง เกิดจากไรหรอคับ วาว์ลผมตัดออกไปแล้วคับตอนนึ้ไม่มีวาวล๋ ความรัอนก็ปกติคับ

2. ถ้าเติมในหม้อพักมากไปมันจะโบลวออกเองถ้าไม่มีวาวน้ำแล้วก้อคือต่อตรงถ้าความร้อนปกติก้อดูในหม้อน้ำตอนเช้าด้วยคับ

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ดูที่ข้างถังพักน้ำครับ จะมี Min กับ Max ถ้าเติมน้ำเกิน Max เวลามีน้ำระบายออกมาจากหม้อน้ำ ก็จะดันน้ำในถังพักล้นออก เวลาน้ำถูกดูดกลับหม้อน้ำ น้ำในถังพักก็จะลดลงไปนิดหน่อยครับ

เอาง่ายๆ เติมเข้าไป แล้วช่วงสตารท์ใช้งาน ส่วนที่เกิน มันจะระบายออกมาจากถังพักเองครับ ไม่ต้องกังวล สังเกตุหน้ารถ ฝั่งถังพัก น้ำจะนองพื้นเลยละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้