ขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ มีคนบอกว่า nv...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 30 มิถุนายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอสอบถามความคิดเห็นหน่อยครับ มีคนบอกว่า nv ตัวที่ผมใช้ท้ายมันเบามากเขาแนะนำให้หาแผ่นเหล็ก6หุน ตัดตามทรงกระบะวางแล้วยิงน๊อต น้ำหนักอยู่ประมาณ50ก.ก. พอจะช่วยได้ เลยอยากทราบว่าควรทำไหมครับ แล้วควรเข้าร้านประเภทไหนครับ ขอบคุณครับ

1. ผมมั่ยทำครับ

2. โหลดหลังลงก็พอมั้งครับ ทำเปลืองตังค์เปล่าๆ

3. Kritsakorn In

Kritsakorn In Guest

0
    0
    0
    ติดแก๊ส ครับติดถังใต้กระบะ ช่วยได้ครับ

4. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    อย่าไปเชื่อเค้ามากครับ

5. ครับผมขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ถ้าย้ายถังแก๊ส จากบนกระบะลงข้างล่าง ใช้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่อะครับ

6. สงสัยบริษัทนิสสันเค้าทำมาไม่ดีละมั้งครับ หรือไม่พวก Qc ก้อคงหลับอยู่น่ะครับ ^^

7. ท้ายเบาจริงครับ ผมเคยเข้าโค้งแรงๆ รู้สึกเลยว่าท้ายมันจะแซงล้อหน้าเอา 555 ผมใช้วิธีโหลดหลังลง แล้วใส่ยางหน้ากว้างขึ้นครับ..

8. ผมว่าสเปคโรงงานน่ะเค้าทำมาดีแล้วครับ เพียงแต่ว่าเราซื้อมาแล้วอยากแต่งให้มันดูดีกว่าโรงงานทำมาเท่านั้นเองครับ

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    โหลดลง เปลี่ยนยางให้หน้ากว้างขึ้นก็ช่วยให้เกาะถนนดีขึ้นเยอะเเล้ว

10. ปรึกษาพี่ Apichat Uttrapun ขอเบอร์โทรพี่เค้าเลยครับ

11. โหลดลง ใส่ยางกว้างขึ้น ตามนั้นครับ!!! ทำตามพี่เอบอกแล้วครับ หายเรย

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เบอร์มีแล้วคับพี่อ๊อดเหลือแจกกุญแจบ้านคับ

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ล้อเล็กไปนิดกอ เอาล้อหลังรถไถใหญ่กำลังสวย

15. ไม่เบาหรอกครับแต่เครื่องมันแรงเกินรถเฉยๆๆความจริงนะ อิอิ

16. ล้อตอนนี้หน้าหลังกว้าง8" คงเหลือแต่โหลดลงสักนิด ขอบคุณทุกความเห็นครับ

17. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    ผม ยัดเครื่องเสียงครับ ไม่โหลดด้วย เน้นโชคเดิม นิ่มชอบครับ อิอิ

18. ผมว่ารถกระบะเหมาะสำหรับบรรทุกของ แต่ถ้าขับซิ่งแน่นอนครับอย่าว่าnv ลองvigoซัดไป110-130 ท้ายก้อเบาจะแซงล้อหน้าเขาถึงใส่หลังคา carry boy เพื่อเพิ่มน้ำหนักท้ายย ขับเบาๆ90-110 ทรงตัวดีอยู่แร้ว555

19. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ่วงน้ำหนักแบบนั้น รถแข่งและ ^_^

20. 555เราต้องกินเยอะๆๆครับเพิ่มน้ำหนักทีนี้รถเราก้อจะทรงตัวดีขึ้นครับ

21. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ 80 ผมก็ว่าเร็วแล้วครับ เรื่องของเรื่อง ที่ใช้ทุกวันไม่มีทางให้ซัดด้วย อิอิ

22. ตอนนี้80-130 ก็พอไหวอยู่น้ะครับแต่ก็อย่างว่าแหลัครับเซฟตี้เฟริ์ส อิอิอิ

23. ผมไม่ทำเพราะผมมีถังแก๊ส58ลิตรอยู่ข้างหลัง 55555

24. ผมเปลี่ยนเครื่องเป็นsr20แล้วยังขับได้แค่100เดียวเองครับ เกินร้อยกล่องข้างซ้ายมันตบเอ้ยตัดครับ

ตอนนั้นถอดไปปะยางอยู่ครับเรยใส่ล้ออะไหล่เล็กไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้