มาแชร์ประสบการณ์ครับ และหาความรู้ด้วยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธนากร คงถาวร, 2 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มาแชร์ประสบการณ์ครับ และหาความรู้ด้วยครับ วันนี้ขับรถพาครอบครับไปเที่ยวตามปกติแต่วันนี้รถติด สตาร์ทนำมันขับไปจนลืมตัดเป็นแก๊สไปตัดอีกทีดันเจอรถติด การตัดเข้าแก๊สระบบดูด ต้องรอให้น้ำมันในคาร์บิวหมดก่อนจึงตัดเข้าแก๊สได้แต่ผมไปรีบกดช่วงรอบต่ำแล้วในคาร์บิวน้ำมันยังไม่หมดทำให้รถดับ รถติดด้วยก็เลยเหยียบเบรค โอ้วแม่เจ้าเบร็คแข็งปั๊กเลย ทำไร่ไม่ถูกรถกำลังไหลเลยกดเข้าน้ำมันสตาร์ทใหม่ติดครับ เลยเหยียบเบรคทัน ฉี่แทบราด ลองหาดูในกูเกิ้ลสรุปแล้วเป็นเรื่องปกติ แต่จะแก้ปัญหายังไงดีครับ ประสบการณ์เสียว คริๆ

1. ง่าย ๆ เลย อย่าเปลี่ยนช่วงจราจรหนาแน่น ควรเปลี่ยนช่วงทางโล่ง ๆ

2. ครับผมคุณพลอย อิอิอิ

3. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    จบแล้วหร้าาาได้ใจความ

4. ตัดน้ำมันแต่อย่าเ พิ่งตัดมาแก็สครับตัดมาตรงกลางก่อนรอมันวูปๆๆค่อยตัดมาแก็สไม่ดับ

5. อีกอย่างครับเบรคมือช่วยได้ระดับนึง

6. ผมเหยียบคลัชแล้วช่วงรอบต่ำด้วยอ่ะครับเลยวืบไป

7. สตาทติดแล้วตัดแกสเลยครับ ค่อยออกตัวจากบ้าน เพราะถ้าวิ่งน้ำมันไปก่อนพักใหญ่ตัดแกสดับแน่ครับ

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตามพลอยว่าเลยคับ

คร๊าบบผม อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้