ถึงเพื่อนๆที่ใช้ถนนทุกคนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นายเต้ย นครสวรรค์, 2 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถึงเพื่อนๆที่ใช้ถนนทุกคนครับ

1. Ruj Sukwuttichai

Ruj Sukwuttichai Guest

0
    0
    0
    คงต้องปริ้นท์ติดรถไว้ล่ะครับ

2. แชร์เรื่องหัวหมอกันอีกแล้ว

3. มาตรา 34 ในการใช้ทางเดินรถที่ได้จัดแบ่งช่องเดินรถในทิศทางเดียว กันไว้ตั้งแต่สองช่องขึ้นไป หรือที่ได้จัดช่องเดินรถประจำทางไว้ในช่องเดิน รถซ้ายสุด ผู้ขับขี่ต้องขับรถในช่องซ้ายสุดหรือใกล้กับช่องเดินรถประจำทาง เว้นแต่ในกรณีต่อไปนี้ ให้เดินทางขวาของทางเดินรถได้ (1) ในช่องเดินรถนั้นมีสิ่งกีดขวางหรือถูกปิดการจราจร (2) ทางเดินรถนั้นเจ้าพนักงานจราจรกำหนดให้เป็นทางเดินรถทางเดียว (3) จะต้องเข้าช่องทางให้ถูกต้องเมื่อเข้าบริเวณใกล้ทางร่วมทางแยก (4) เมื่อจะแซงขึ้นหน้ารถคันอื่น (5) เมื่อผู้ขับขี่ขับรถด้วยความเร็วสูงกว่ารถในช่องเดินรถด้านซ้าย *หมายเหตุ มาตรา นี้ได้มีการเพิ่มเติมเข้าไปโดย พ.ร.บ.แก้ไขเพิ่มเติม ข้อความใหม่เข้าไปโดย พ.ร.บ. แก้ไขเพิ่มเติมพระราชบัญญัติจราจรทางบก (ฉบับที่ 4)พ.ศ.2535 ใน มาตรา 6 ซึ่งได้ประกาศในราชกิจจานุเบกษา เล่มที่ 109 ตอนที่ 39 หน้า 44 วันที่ 6 เมษายน พ.ศ.2535 มาตรา 35 รถที่มีความเร็วช้าหรือรถที่มีความเร็วต่ำกว่าความเร็วของ รถคันอื่นที่ขับในทิศทางเดียวกัน ผู้ขับขี่ต้องขับรถให้ใกล้ขอบทางเดินรถ ด้านซ้ายเท่าที่จะกระทำได้ ผู้ขับขี่รถบรรทุก รถบรรทุกคนโดยสาร รถจักรยานยนต์ในทางเดินรถ ซึ่งได้แบ่งช่องเดินรถในทิศทางเดียวกันไว้ตั้งแต่สองช่องขึ้นไป หรือได้จัดช่อง ทางเดินรถประจำทางด้านซ้ายไว้โดยเฉพาะ ต้องขับรถในช่องเดินรถด้าน ซ้ายสุดหรือใกล้เคียงกับช่องเดินรถประจำทางแล้วแต่กรณี ความในวรรคสองมิให้ใช้บังคับแก่รถยนต์บรรทุกส่วนบุคคล ที่มีน้ำหนักไม่ เกินหนึ่งพันหกร้อยกิโลกรัม และรถยนต์นั่งส่วนบุคคลเกินเจ็ดคน ตามกฎหมาย ว่าด้วยรถยนต์

4. เอาที่มันเต็มหน่อย

5. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    อย่าไปเสียเวลาเลยครับ วิ่งซ้ายบ้าง ขวาบ้าง ตำหนวดแกใจดี กทม-ขอนแก่น สิบกว่ารอบไม่เคยโดนเลย 100-120 ตลอด

6. เอาความเข้าใจผิด ๆ แบบนี้ไปเถียงเจ้าหน้าที่ ระวังเงิบนะครับ

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เห็นโดนกันทีไร พี่ครับช่วยหน่อยผมรีบ ^_^ 555555

8. เวลาโดนด่านเรียก บอกว่า ผมน้องพี่แจ้คครับ ตำรวจเขาทำหน้า งงๆ แล้วก้ค่อยขับรถออกไปเบย คิคิคิ

9. วิ่งขวาไปยาวๆ อย่าไปกลัวครับ คิคิ

10. ขวายาว+ขับเร็ว พอโดนเรียก ก็บอก "รีบไปซ่อมแอร์ให้นายครับ" นายใหนไม่รู้มั่วไปก่อนส่วนใหญ่จะรอด อิอิ

11. โดนเรียกก็ให้บอกว่ารู้จักป๋ายุทครับ

12. ป๋า ยุทธนา มีบุบผา นะครับ ตัวใครตัวมัน ฟิ้วววว

13. รอด้วยครับ อย่าทิ้งกันดิ... ha ha ha...

14. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ประยุท ชิมิ ฟิ้ววววววววววววววววว ไปด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้