หน้าครัชคอมแอร์ซ่อมได้ป่าวครับหรือต้องเปลี่ยนทั้งลูกครับทำงานสักพักก้อหยุดไปซะงั้นทั้งท...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จำรัส เหล่าพล, 5 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    หน้าครัชคอมแอร์ซ่อมได้ป่าวครับหรือต้องเปลี่ยนทั้งลูกครับทำงานสักพักก้อหยุดไปซะงั้นทั้งที่รีเรย์ยังสั่งทำงานยุ และมีเสียงดังด้วยครับ แรงดันน้ำยาแอร์ยุกี่ปอนครับน้ำยาเกิน-ขาดเกี่ยวหรือป่าวครับ ท่านสมาชิกคอมเม้นด้วยครับ อดไปมิตติ้งเลย

1. ถ้าเป็นเฉพาะครัชก็เปลี่ยนแค่ชุดครัชก็ได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยนคอมทั้งลูก

2. มีชุดแม่เหล็ ลูกปืนและก่น้าคลัชครับ ราคาจำไม่ด้าย

3. พันสามถึงพันห้าครับแบ้วแต่ร้าน

4. ลองเอาแหวนรองระหว่างหน้าครัช กับพูลเลย์ออกดูครับ อาการนี้เหมือนแม่เหล็กดูดไม่ถึงครับ

เคยเป็นครับลองเปิดแอร์ไม้ต้องติดเครื่องเปิด เอซี ด้วยนะ แล้วลองเคาะหน้าครัชดูถ้ามันดูดแสดงว่าแรงดูดไม่ถึงลองเอาแหวนออกดูเอาออกแล้วถ้าติดเกินไปเปลี่ยนดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้