รบกวนสมาชิกทุกท่าน ช่วยมาลงข้อมูลส่วนตัวเพิ่มเติมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย juntcivic, 27 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    คลับของเราเริ่มมีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ แต่ทุกคนก็ยังรักกันเหมือนเดิม เน้นยอกล้อกันเป็นหลัก :D ( ผมยังแอบภูมิใจเล็กๆครับ ที่คลับเราไม่เหมือนคลับอื่นที่มีสมาชิกเยอะ แต่แบ่งพักแบ่งพวกกันอย่างชัดเจน :) ) เข้าเรื่องกันดีกว่าครับที่ตั้งกระทู้นี้ก็เพื่ออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมของสมาชิกทุกท่านครับเกี่ยวกับ อาชีพและเบอร์โทรที่ติดต่อได้ ทั้งนี้ผมยังมั่นใจว่าข้อมูลส่วนนี้จะช่วยเอื้ออำนวยความสะดวกแก่สมาชิกหรือคนกลุ่มอื่นได้บ้าง ไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

เริ่มจากตัวผมเลยนะครับ อาชีพ ที่ผมทำอยู่ในขณะนี้คือ

รับเหมาก่อสร้าง ต่อเติม อาคารทุกชนิด และรับติดตั้งกระจกอลูมิเนียมทุกชนิดครับ เช่น เทมเปอร์ , ลามิเนท กระจกพ่นสี (การ์ดโค็ด)
    ราคาไม่แพงเป็นกันเองสุดๆ
    สนใจติดต่อ จุ๊น 089-1997537

รับติดตั้งจานแดงจาก Truevision ดูฟรี
    และขายจานขายขาดจาก Truevision พร้อมติดตั้ง
    สนใจติดต่อ จุ๊น 089-1997537

ปรึกษาได้นะครับ ไม่คิดตังแน่นอน :D

2. Project_L

Project_L New Member Member

873
    8
    0
    \\\\\\\\\\\\ ประกาศ \\\\\\\\\\\

ผู้ใดพบเห็นชาย ผิว มืด หน้าหล่อ สูง สมส่วนร่างกายครบฟัน 32 ซีก
    แขนซ้าย มี 1 ข้าง ขาขวามี 1 ข้าง หู มี1 คู่ ตา 1 คู่ หัว กลับ ทรงผม ดร. ใส่รอง ไม่เดิน เท้าป่าว
    ขี่คลิก สี ผสมมั่วสังเกตุได้จาก บังท่อ และ จับหลัง จอดที่ใหน เด่ดที่นั้น อาชีพ นศ.ปวช. ปี 1
    สาขา ยานยน โรงเรียนเซนจอนโปรีเทคนิค ห้อง 1 เลขที่ 18 บ้านอยู่ กรงเทพ หลักสี่ ซ. วิภาวดี62
    เข้ามาประมาณ 300 เมตร อยู่ ด้าน ซ้าย ตรงข้ามกลับ บ้าน นายตร. ระดับ สูงเบอร์โทรที่ใช้อยู่ 0844269589
    ผู้ที่พบเห็นกรุณาจ้างกลับมาที่ บอดด่วน มิเช่นนั้น จะ ถือว่า เป็นผู้ปิด บังข้อมูลจากทางบ้าน
    ทางเราตั้งรางวันนำจับใว้ที่ 1 ล้าง หน้าปากซอย ไปดูได้

3. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ผมเต้ยครับ อยู่ จ.เชียงใหม่ เรียน ปวช.1 สาขางาน เครื่องกล แผนกวิชา ยานยนต์ วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่
    เกิด 29 เดือน 6 ปี 92 ปัจจุบันอายุ 16 ครับ ขี่รถ ฮอนด้าคลิก Forward Combi Brake สีขาวดำ
    อีเมล [email protected] เว็บไซต์ส่วนตัว ยังไม่บอกนะ ยังทำไม่เส็ดครับ ไฮไฟว์ tei1992.hi5.com
    เบอร์โทรศัพท์ 0856538463 เบอร์ไม่นิ่งนะครับ เปลี่ยนเรื่อยๆ (พอก่อนๆ ทำงานแปบ)

4. TuM_Hz

TuM_Hz New Member Member

136
    1
    0
    ชื่อ ตั้ม อายุ 19 ปี กำลังศึกษาปวส.2 อรรถวิท ที่อยู่บางนา
    ธุรกิจ ร้านแอร์ ตามลายเซนด้านล่างครับ
    รถมอไซด์ คลิกสีส้ม รถยนต์ ไทรทัน
    ขอบคุณครับ........

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ชื่อ นายจตุรงค์ สงวนเพชรจินดา ชื่อเล่น รงค์
    ปัจจุบัน ทำงานที่ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดเพชรบูรณ์
    (หน่วยงานให้ความช่วยเหลือเด็กพิการรุนแรงตามบ้าน)
    รถ ฮอนด้าคลิก Forward Combi Brake สีขาวดำ
    รถยนต์ NV
    อีเมล [email protected]
    โทร. 081 - 7865137

6. juntcivic

1,549
    34
    0
    ท่านอื่นๆด้วยนะครับ

7. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    ชื่อเก่งคับ อายุ18 เรียน ราชมงคล วิทยาเขตพระนครเหนือ ปวส.ช่างยนต์ปี1

อยู่แถว บางกรวย บางพลัด ตลิ่งชัน จรัญฯ บางซื่อ (กรุงเทพฯอ่ะแหละ)

mail [email protected]
    hi5 http://pepvanthai.hi5.com

ใช้คลิกเพล์สีขาว-เทา เดิมๆ มีแค่ ใส่แฟลช ไฟใต้ท้อง แตรลมที่ใส่เพิ่ม 555++

8. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0

เหอ เหอ ชอบว่ะ ไอเดียดี

9. HS7QBT

297
    3
    0
    --------------------------------------------------------------------------------
    ชื่อ เด็กชาย ภานุ ครับ พักอยู่แถวสนามบินน้ำ จ. นนทบุรี เรียน อิเล็กทรอนิกส์มา จบแล้ว ต่อคอมพิวเตอร์อุตฯ ก็จบแล้ว เป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่งเป็นประเภทเกี่ยวกับเครื่องมือวิทยาศาสตร์ทางการแพทย์ครับ
    ขี่ Honda Click Play NC110AS สีขาว รายละเอียด

เครื่องยนต์ : ลูกสูบ Honda Sonic FS125 ช่วงชักเดิม คาร์บูเรเตอร์ Honda NSR Proarm ชุดไฟ honda Nova Dash คอยล์จุดระเบิด Honda Zoomer ท่อไอเสียเดิม คอสเตนเลส ชุดครัทช์เดิม เซาะร่อง ฝาครอบชุดครัทช์ (แคร้งค์) Honda Icon นึกไม่ออกละ พอละกัน
    โช๊คหน้า : Honda Dio- Zx AF54 Limited Edition กระบอกดำ
    โช๊คหลัง : Honda CB400SF (Showa) สีแดง สปริงวีเทค
    ล้อหน้า : Honda CBR150
    ล้อหลัง : Honda Sonic FS125
    เบรคหน้า : จานเบรค Honda NSR150 คาลิเปอร์ Honda VFR400 (Nissin) ปั๊มบนเดิม
    เบรคหลัง : จานเบรคหน้าของ Honda Click เดิม เหลือดัดแปลงระบบเบรคเป็นระบบดิสก์ ปั๊มบนมีแล้ว แต่ไม่มีสายเบรคยาวๆ
    ยางหน้า : Michelin Pilot Sporty 225 - 17
    ยางหลัง : Michelin Pilot Sporty 250 - 17

นึกไม่ออกจริงๆแล้ว จบ อ่อ มีแตรลมเพิ่ม และใส่ไฟซีน่อนไม่สำเร็จ แค่นั้นมั้ง

ขับ Honda Jazz GE8 สีขาว เดิมสนิท (เพิ่งได้มา)
    เครื่องยนต์ : เดิม แรงด้วยพวงกุญแจ Asimo คิคิ

e-Mail : [email protected], [email protected]
    Tel : +668 6516 5729

10. HS7QBT

297
    3
    0
    ปลื้มง่ะ มีท่านรองคอยดูแลความเคลื่อนไหวของคลับ ไม่เงียบเหงา ไม่มีขาใหญ่ เป็นกันเองและเอาใจสุดสุด แฟ้มบุคคลจะจดชื่อไว้ เฮ้อ เลอะเทอะ ช่วงนี้พักผ่อนน้อยครับ อาจจะเลอะเทอะนิดหน่อย

juntcivic ถูกใจสิ่งนี้
  11. TuM_Hz

136
    1
    0
    ทำไมซีนอนถึงไม่สำเร็จครับพี่

12. juntcivic

1,549
    34
    0
    ออกจาก บ. ดีกว่าครับแล้วมาเปิดอู่โมดิฟายรถ ผมอุดหนุนคนแรกเลย :)

13. juntcivic

1,549
    34
    0
    อ่า ลืมเล่าให้ฟังเมื่อวานเย็นๆมีคนติดต่อให้ไปดูงาน ต่อเติมบ้าน เห็นไหมครับมีประโยชน์จริงๆด้วย

14. kanunpro

kanunpro New Member Member

48
    0
    0
    มั่งคับมั่ง
    ขนุน คับ 29 ขวดแล้ว graphic design บริษัทเอกชนคับ สื่อโฆษณาขนาดใหญ่คับ งานสติกเกอร์ สื่อสิ่งพิมพ์ทุกชนิดคับ
    คลิกตัวแรกคับ แต่ตอนนี้ตัวไหนแล้วไม่รู้ มั่วไปหมด [email protected]

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ชื่อ เก๊า ครับเรียนที่ แผนกวิชาอิเล็กทรอนิกส์-โทรคมนาคม สาขาวิชาชีพช่างไฟฟ้า-อิเล็กทรอนิกส์
    วิทยาลัยเทคนิคดอนเมืองครับ ปวส.ปีที่2 ครับ
    ขี่ฮอนด้า คลิ๊กคอมบายเบรคสีน้ำเงิน ดำ ครับล้อแม็ก ปี2006 ครับ
    อาชีพรับปรึกษา ระบบเน็ทเวิกค์ อินเตอร์เน็ท ระบบโมบาย WiFi
    อาชีพเสริม รับเดินสายไฟฟ้า โทรศัพท์ ประปา ปรึกษาระบบไฟฟ้า

อิ อิ อิ รู้มากไม่เก่งสักอย่างเลยขับมอไซต์ วินดีกว่า

16. HS7QBT

297
    3
    0
    ไม ท่านรองอยากให้ผมตกงานซะงั้น หุหุ

17. Project_L

873
    8
    0
    - - มีแต่ คน ทำงาน ไอเราทำ(เป็น)เรียน
    ชีวิต ม่ะมี สี สัน แต่อย่า ให้ คลิกผมเกิด ใหม่ละกัน!!!!!!!!!!!!

ว่ะ 555+

18. juntcivic

1,549
    34
    0
    เผื่อรุ่งกว่าไงครับ :D

ช้างในนี้มีเรียนตั้งหลายคน ไม่ใช่เราคนเดียวนะ

19. HS7QBT

297
    3
    0

ตอบสั้นๆ คือ ไฟไม่พอจ่ายครับ

ตอบยาวๆ นะ คือ ปกติแล้วชุดไฟซีนอน (HID) เนี่ย เท่าที่ศึกษาตามเวปต่างๆ ที่มีขายเนี่ย จะมีการใช้กระแสไฟตอนเปิดหลอดที่ 10 แอมป์ (แต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อไม่เท่ากัน) แต่หลังจากหลอดจุดสว่างแล้วจะแสจะใช้เพียง 3 - 3.5 แอมป์ ซึ่งเป็นกระแสต่อเนื่อง ทีนี้ เรามาดูที่รถเราครับ ปกติแล้วเจ้าคลิ๊กของเราเนี่ย มีกระแสไฟที่จ่ายให้กับไฟหน้า (แรงดันไฟฟ้าที่มาจากคอยล์ส่องสว่างจากแมกนีโตนะครับจะมีแค่ 2 - 3 แอมป์เท่านั้น ซึ่งจะเห็นได้ว่ามันใกล้เคียงกับสภาวะปกติที่หลอดไฟซีนอนสว่างแล้ว ตรงจุดนี้ครับ ถ้าเกิดเคยได้ยินปัญหาที่บ่นกันบ่อยๆ เกี่ยวกับมันก็คือ หลอดจะกระพริบอ่ะครับ แน่ละก็ไฟไม่พอนี่

ทีนี้ ไอ้ผมก็คิดว่าถ้าดัดแปลงโดยการใช้ไฟจากแบตเตอรี่ล่ะ แบตเตอรี่เดิมจ่ายไฟได้ 5 แอมป์ ถ้าใส่ของ CBR ก็ได้ 7 แอมป์ โหะ โหะ ก็น่าจะใช้ได้นะ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ทำกัน ปัญหาคือ ไฟมันจะมาชาร์จแบตเตอรี่ไม่ทันครับ ทำให้เปิดนานไม่ได้ ต้องปิดไฟหน้าเพื่อเติมไฟให้แบตเตอรี่บ้าง และดัดแปลงชุดชาร์จใหม่ให้ชาร์จไฟเยอะขึ้น ผมก็นั่งทำการบ้านให้ตัวเองต่อไปว่า เจ้าคลิ๊กเนี่ยมันมีคอยล์สำหรับจ่ายไฟให้กับแบตเตอรี่นี่เฟสเดียว คือ มีไฟที่มาจากแมกนีโตให้แผ่นชาร์จ (อันเล็กๆ ที่มีครีบระบายความร้อน) แค่เส้นเดียว (สายสีเหลือง) ถ้าผมเอาใหม่ เอาแผ่นชาร์จของ NSR มาใช้ล่ะ (NSR ใช้ไฟจากแบตเตอรี่จ่ายให้กับไฟหน้า) มีตั้ง 3 เฟส กำลังไฟที่ได้ก็น่าจะมากกว่าตั้งเกือบ 3 เท่า วิธีนี้ดีแฮะ น่าจะจบ
    แล้วอะไรที่เป็นปัญหา เนื่องจากคลิ๊ก ไม่เหมือนไอคอน ไม่เหมือนมีโอ ไม่เหมือนฟีโน่ คือมันมีไฟหน้าสองดวง ถ้าจะใส่หลอดซีนอน ไฟมันจะพอจ่ายแค่ดวงเดียว สำหรับผมถ้าติดดวงเดียวเหมือนรถตาบอด ไม่เอาดีกว่า ถ้าติดสองดวงแล้วต้องเดี๋ยวปิดเดี๋ยวเปิดกลัวไฟหมด ก็ไม่เอาดีกว่า มันต้องเปิดทั้งวันทั้งคืนเหมือนเดิมดิ่ เลยเป็นที่มาว่าใส่ไฟซีนอน (HID) ไม่สำเร็จคร้าบ....บบบบ

นี่ยังไม่นับปัญหา สินค้าคุณภาพไม่ดี ไม่ทนทาน และราคาไม่แน่นอนนะครับ กำ จุบจิบ เปรี๊ยบด๊วบ เลยใส่ของเดิมดีกว่า ทนด้วย งิงิ

แต่รถยนต์คันใหม่ของผมกำลังจะติดครับ กำลังหายี่ห้อดีดีที่คุณภาพและชิ้นงานดูไว้ใจได้ ซื้อแล้วมาเดินสายไฟใหม่เอง ง่ายกว่ามอเตอร์ไซน์เยอะเลย

20. juntcivic

1,549
    34
    0
    Zz Zz Zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

21. Project_L

873
    8
    0
    -*- เพ่ จุ๊น ม่ะ เก็ดเลย งิ ทำ(เป็น)เรียน มีใคร เป็ย แบบ ผมมั่ง
    555+

รู้ม่ะว่า ไฟรถ ผม มัน เจ็บ กว่า ไฟ ซีนอต อีก 555+

22. เซียนกบ

เซียนกบ New Member Member

498
    3
    0
    คลิ๊กแดง FORWORD ครับ อยู่สายไหม กทม. ทำงานที่สุวรรณภูมิครับ
    รถแต่งไม่เหมือนใคร เพราะมีกล่องเก็บของเอนกประสงค์ติดอยู่ด้านท้ายรถ
    ติดต่อผมได้ที่ E-MAIL = [email protected] และ [email protected]

23. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ปักหมุดเลยครับกระทู้ดีมีประโยชน์ครับ

24. juntcivic

1,549
    34
    0
    ตั๊ม ทำแอร์รถด้วยป่าวจะได้อุดหนุน

25. Project_L

873
    8
    0
    พี่จุ๊น ผมทำๆ แอร์กี ติดมอไซ ห่ะ เอาม่ะ เดียวติดให้ แต่ ผมถอดออกละ หนักรถ 555+

26. ChocoLazy

ChocoLazy New Member Member

28
    2
    0
    แอม ค่ะ ผู้หญิงคนเดียวในคัลบ อิอิ (^_^)v
    อยู่ เชียงใหม่ กราศึกษา ดรอป อยู่ - -*
    mail: [email protected]
    hi5 : princessamme.hi.com

โทร 083-473-7275 อีกเบอร์ๆ 084-174-7396 โทรหาไม่เจอโทรมาอีกเบอร์กได้ค่ะ

แอมยังอยู่นะ พี่จุ๊น น้อง ช้าง ทุกๆๆคน ยิ่งดีที่ได้รุจักทุกคน ค่ะ

มีคนอยู่เชียงใหม่ เหมือน แอมด้วย *-* เรียนเทคนิค ที่เดียวกะ น้องเลย

ไง ก็ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

* ช่วง นี้ไม่ค่อ ยไ เข้ามา แอมก็ยังอยู่เหมือนเดิมนะค่ะ คิดถึงทุกคนคะ

27. juntcivic

1,549
    34
    0
    แหมเป็น PR ต้องทำงานดึกเหนื่อยหน่อย สู้ๆครับแอม ว่าแต่ถึงกะหยุดเรียนเลยรึ

28. TuM_Hz

136
    1
    0
    ป่าวครับแอร์รถมันรื้อยากครับ
    รถตัวเองยังไม่อยากทำเลย
    แต่พ่อบังคับเลยต้องทำ.....:cry:

29. jaturong03

2,084
    91
    48

หายไปนานเลยนะครับ

30. Project_L

873
    8
    0
    555+ เอาแล้ว คายหว้า ที่เชียใหม่อ่ะงิ ได้ มิทติ้ง 2 ตัว 2 สะ ด้วย 555+
    อ่ะล้อเล่นคร้าบบบบบ อ่ะ นู่ ผิดปายย แว้วว บา บา บู้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้