Capacitor มีไว้ทำไรแล้วต่อเหมือนแอมหรือป่าวครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย nue_2L, 15 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nue_2L

nue_2L New Member Member

13
    0
    0
    เพราะตอนนี้ขับ12ไฟตกและกินไฟมาก อยากรู้ประโยชน์และการใช้งานและการต่อหน่อยครับ:rolleyes:

2. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ประโยชน์ก็คล้ายๆกับ สำรองไฟไว้น่ะครับ เพราะถ้าเราเพิ่ม คาปา เข้าไป มันจะช่วยเวลาเราอัดเบส แล้วต้องใช้กำลังไฟมาก เพื่อทำหน้าที่ไปขับซับอ่ะครับ เพราะการที่เราเพิ่ม คาปา เข้าไปมันก็จะเก็บ ไฟไว้และ ปล่อยให้กับ เพาเวอร์ที่ใช้ขับซับได้รวดเร็วกว่า แบตน่ะครับ การต่อก็ไม่ควรห่างจาก เพาเวอร์ที่ใช้ขับซับน่ะครับ ประมาณไม่เกิน 1 ฟุตน่ะครับ การต่อก็ต่อเอาสายไฟเลี้ยง 12 โวลท์ที่ต่อกับเพาเวอร์ขับซับ นั้นแหละคับ มาต่อโดยการต่อจะต่อเข้า คาปา ก่อนแล้วจาก คาปา ก็ต่อไป เพาเวอร์ตามปรกติครับ มันจะมีคู่มือมาให้น่ะครับ ไม่ยากครับ

3. nue_2L

13
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    ด้วยความยินดีครับว่างๆไปเยี่ยมที่บอร์ดก็ได้น่ะครับ

5. nue_2L

13
    0
    0
    บอร์ดไหนหรอครับ

6. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    ต่อคาร์ปาให้ใกล้แอมป์มากที่สุดนะครับ (ห่างได้สุดๆไม่เกิน 1 ฟุตครับ )

คาร์ปาทั่วไปที่เขียนว่า 1 ฟารัดเจงๆมันมีแค่ 0.5 ฟารัดนะครับ มันมีแอล อยู่ด้านในอีก ถ้าอยากได้ คาร์ปาจริงๆแนะนำไปซื้อคาร์ปาเครื่องเสียงบ้านครับ ตัวละ 0.56 ฟารัด 2 ตัว รับรองแจ่มก่าคาร์ปาที่ขาย สำเร็ดรูปครับ (ถูกกว่าด้วย) แต่ความสวยงามคงสู้ไม่ได้นะครับ เห้อ ที่ไหนละของถูกด้วยดีด้วย เย้อ

7. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    ต่อคาร์ปาให้ใกล้แอมป์มากที่สุดนะครับ (ห่างได้สุดๆไม่เกิน 1 ฟุตครับ )

คาร์ปาทั่วไปที่เขียนว่า 1 ฟารัดเจงๆมันมีแค่ 0.5 ฟารัดนะครับ มันมีแอล อยู่ด้านในอีก ถ้าอยากได้ คาร์ปาจริงๆแนะนำไปซื้อคาร์ปาเครื่องเสียงบ้านครับ ตัวละ 0.56 ฟารัด 2 ตัว รับรองแจ่มก่าคาร์ปาที่ขาย สำเร็ดรูปครับ (ถูกกว่าด้วย) แต่ความสวยงามคงสู้ไม่ได้นะครับ เห้อ ที่ไหนละของถูกด้วยดีด้วย เย้อ

8. nue_2L

13
    0
    0
    แล้วมันไม่กินไฟบ้านหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้