เปลี่ยนผ้าเบรคอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วจำเป็นไหมค่ะที่ต้องเจียรจานเบรค...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 10 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนผ้าเบรคอยู่ที่ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วจำเป็นไหมค่ะที่ต้องเจียรจานเบรค (คราวที่แล้วเปลี่ยนผ้าเบรค และเจียรจาน จ่ายไปเกือบ 2 พันกว่าค่ะ)

2. ที่ผมเคยเปลี่ยนไม่ถึง 2พัน..แล้วแต่บางร้าน

3. Jrun Maru

0
    0
    0
    โทษนะค่ะ เวลาเปลี่ยนนี่ผ้าเบรคใช้กี่ล้อค่ะ (ไม่มีความรู้จริงๆ ค่ะ)

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มีหลายเกรดหลายราคา ใช้แบบปานกลางก็พันต้นคับ ส่วนเจียรจานถ้าให้ดีก็เจียรคับค่าเจียรก็ คู่ละ300-400

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ก็ต้องเปลี่ยชุดข้างหน้า หรือชุดข้างหลังแล้วแต่ว่าผ้าอันไหนหมดละคับ

6. Jrun Maru

0
    0
    0
    ค่ะ ขอบคุณค่ะ ชุดหน้าบางค่ะ

แท็กซี่จะไม่เจียรจานเบรคเพราะจะทำให้จานบาง แต่จะเปลี่ยนเกรดผ้าเบรคที่คุณภาพต่ำกว่าเพื่อให้ผาเบรคกินจานจะยืดเวลาไปอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้