ความเชื่อกับความจริงของ E85 ครับกระจ่างเลยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 12 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ความเชื่อกับความจริงของ E85 ครับกระจ่างเลยครับ

1. เข้าใจผิดมานาน อย่างนี้ไม่ติดแล้วครับ lpg เปลี่ยนมาใช้ E85 เลย

2. ก็ให้รู้ไว้อย่างครับ ระบบน้ำมันของรถไม่ได้ทำจาก หนังสติกกับโฟมครับ

3. ถูกของพี่ Wichien Ruttanarom การโฆษณามีหลากหลายวิธีทำให้คนเชื่อแต่ก็มิได้ว่าไม่ดี ดีทุกอย่างล่ะครับเป็นทางเลือกใก้ผู้ใช้ลองดู แต่ที่สำคัญเราต้องป้องกันตัวเองก่อน อิอิ

4. AE Pisitpon

AE Pisitpon Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ ของผม nv กระบะตอนเดียว เครื่องคาร์บิว อยากถามพี่ๆว่า ถ้าผมจะใช้ E85 นี้ต้องติดตั้งอะไรเพิ่มมั๊ยคับ

5. ปรับไฟให้แก่อีกนิดวิ่งไปเติมได้เลยครับ

6. AE Pisitpon

AE Pisitpon Guest

0
    0
    0
    ครับ เด๋วผมลองให้ร้านปรับให้ดูครับ ขอบคุณมากๆคับ

7. IronHorse Ap

IronHorse Ap Guest

0
    0
    0
    ของสรุปก่อนลงมือทำ...หากเราตั้งไฟแก่ขึ้น หรือขยายนมหนูแล้ว ไปเติม อี85 ได้เลย หมายความว่าการติดตั้งกล่องอี85 ก้ไม่จำเป็น ใช่มั้ยคับ

8. กล่อง E85 ใว้ใช้สำหรับเครื่องหัวฉีด แต่เครื่องคาบูไม่ต้องใส่กล่อง E85 ครับ ถึงอยากใส่ ก็ใส่ไม่ได้ :p

9. แสดงว่าเครื่องหัวฉีดถ้ายังไม่ติดกล่องก็เติมE85ไม่ได้ใช่ป่าวคับ

10. ใช่ครับ น้ำมัน E85 มันให้พลังงานน้อยกว่าเบนซีนธรรมดาในปริมาณที่เท่ากัน

11. คาบูมีแค่กล่องจ่ายไฟถูกต้องใช่มั้ยครับ

12. เครื่องคาบูไม่มีกล่องนะครับ มีไฟมีน้ำมัน เครื่องก็ทำงานได้แล้ว

13. จานจ่ายกะคอย ^^

14. ตัวคาบูจะคุมปริมาณการจ่ายน้ำมันด้วยตัวมันเอง องศาจุดระเบิดก็เป็นหน้าที่ของจานจ่าย ไฟไม่ตัน น้ำมันไม่ชอร์ต ก็วิ่งฉิวแล้วครับ ^_^

15. สรุป e85 ใช้กับหัวฉีดได้

16. คาบูปรับจูนเอง หัวฉีดเปลี่ยนกล่อง

17. เอาง่าย ๆ ถ้าจะใช้ E85 ต้องเพิ่มการจ่ายน้ำมันและตั้งองศาไฟจุดระเบิด เครื่องคาบูก็ขยายนมหนู+ตั้งจานจ่าย เครื่องหัวฉีดต้องติดตั้งกล่อง E85 เพื่อเพิ่มเวลาการยกหัวฉีดและปรับองศาไฟจุดระเบิด ส่วนเรื่องท่อน้ำมัน มันแตกเมื่อใหร่ก็ค่อยเปลี่ยน

18. ไอ้อย่างหลังมันน่ากลัวนะครับพี่ยุทธ :'(

19. มาถูกทางแล้ว ขอบคุณข้อมูลครับ

20. แต่ต้องรอดูกันยาวๆนะครับเด๋วเข้าผิดซอย 555

21. LPG แรงจัด ประหยัดจริง

22. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    กล่องแพงป่าวน้ออออ????

งั้น ให้พี่ๆๆๆๆ ลองก่อง แล้วผมถึงตาม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้