ถึงนายหล่อ..............เครื่องพัง............

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย GOF C110, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    เอา.....นายหล่อมาเล่าให้ฟังหน่อย :sad: :sad: :sad:

ไปไงมาไงถึงได้เครื่องพังได้ แล้วจะแก้ไขอย่างไร

มีอะไรให้เพื่อน ๆ ช่วยเหลือเปล่า

:)

2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    สงสัยตั้งใจทำพัง จะได้อ้างเมียว่าจะลง FJ หรือ 26 แน่ๆเลย

3. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    สงสัยมีแผนลงเครื่องใหม่แหง๋ๆ:p

4. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    เชียร์ FJนะจ๊ะ....อิอิๆๆ

5. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    สงสัย จะวาง J ติดแก๊สมั้ง

6. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    มาแล้ว.....ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่กลอฟ ก่อนเลยที่เป็นห่วง และถามถึง
    และอีกหลายท่านที่ทราบข่าว..........เครื่องพังจิงคับ แต่ไม่ได้พังเพราะซัดนะคับ

เกิดเหตุ สุดวิสัยจิงๆๆ.......เริ่มเรื่องเลยละกัน.....เนื่องจากกระผมนัดพวกชาวแกงค์
    น้องๆๆไว้ตอนบ่ายวัน พฤหัสที่ผ่านมา ว่าจะไปถ่ายรูป หลังบ้าน เอามาใช้....ขายงาน
    เพื่อเป็นตัวอย่างในการถ่ายทำโฆษณา......ตอยบ่ายผมวิ่งไปเจอกัน พากันเข้า ไปถ่ายีรูป
    เสร็จเรียบร้อย.....ตอนนั้นฝนเริ่มตั้งเค้าว่าจะตกหนักแล้ว หละ.....พอผมถ่ายรูปเสร็จ
    แต่นึกขึ้นได้ว่ามีบ้านน้องอีกคนนึง....น่าจะถ่ายมาใช้ทำงานได้ เลยขับรถวิ่งวนไปถ่ายรูปบ้านอีกหลัง
    ตอนนั้นฝนตกหนักมาก......หนักขนาด รถ จอดข้างทางกันหมด.......ผมเลย ยังไม่คิดจะออกจากบ้านหลังนั้น...........แต่ พอนึกขึ้นได้ว่าต้องไป ทำงานต่อเลยคิดจะออกมาหน่า หมู่บ้านเลย....เลยพากันวิ่งขึ้นรถ
    ตอนนั้น ฝนยังตกหนักเท่าเดิม และไม่มีทีท่าว่าจะเบา......แต่

เหตุการณ์ยิ่งเลวร้ายไปใหญ่เพราะว่า
    ไอ้น้องเจ้า .......ของบ้านหลังแรก แม่งเสือกติดรถ มาด้วย......และฝนก็ตกหนักมาก....ผมเคย เห็นหมู่บ้านนี้ตอนน้ำท่วมมาทีนึง......ผมนึกขึ้นได้.....ผมเลย หันหลังไปบอกไอ้น้องคนนั้นว่า.....เอ้ยเอ็งนั่งรอ จนฝนหยุดแล้วนั่ง ม.ไซด์นับจ้างเข้า ไปได้ป่าววะ........ไม่ได้ ว่าทิ้งนะ แต่ถ้าเข้า ไปรถ กู พัง แน่........แม่งหันมาบอกว่าโห้พี่หล่อมาถึงนี่แล้ว เข้า ไปส่งหน่อยซิ.......ผมก็ ..นั่งคิดแป้บนึง......ทันใดนั้นมีรถกระบะต่อตูด รอจะเข้า ทางเป็นทางเลนเดียว.........ผมเลยตัดสินใจลุยเข้าไป.........หันหน้าจุ่มน้ำ วิ่งเกียร์ 2....ลากรอบม่ให้ตก
    วิง่ไปได้ 200 เมตร กะลังจะเลี้ยวเข้า ซอยบ้านมัน......ทันไดนั้น อาการ สะดุด เกิดขึ้น ขาครัทช์แข็ง ...ขาเบรกตึง เครื่องดับ ไฟโชว์............โอ้วผมรู้เลยว่าเครื่องพังแน่ๆๆ........ไอ้ตัวที่นั่งหลังน่าซีดเลย.....ระดับน้ำ ที่ท่วมอยู่ตอนนั้น
    ครึ่ง คันรถ.....หน้า เครื่องเกินครึ่ง ล้อ เพราะซอยบ้านมัน ต่ำมาก........ไอ้ตัวนั่งหลัง กระโดด ลงจากรถ ไปเข็นทันที...........ผม รู้ชะตาเลย.......พังแน่....แต่ทำไรไม่ได้......สุดท้ายพากันลงมาเข็นรถ 3 คนลุยน้ำ
    ไปจอกไว้บ้านมัน.........ผมเซ็งมากแต่ไม่โทษใครเพราะถ้า ผมไม่เข้า ใครก็ทำอะไรไม่ได้................

เลยได้แต่ทำใจ..........เช้า อีกวันผมรอระดับน้ำ รถ........ให้น้องอีกคนเอารถ มาลากไปจอดอู่พวกๆๆกัน
    มันลอง เปิดฝาครอบเครื่อง ดึง คอย ออกมาแล้ว ลองติดเครื่อง.........น้ำ สำลักออกหัวเทียนเลย....แต่ไม่ติด ฟันธงก้านคดแน่นอน..........สรุปมันก็จากไป อย่าง ไม่สงบ...........ผมเลยจัดการวิ่งไปเอาเครื่องที่สแปร์ไว้อีกตัวมาไว้ที่อู่......แต่พอ รื้อดูเครื่องตัวสแปร์แล้ว คิดว่าถ้า รื้อแล้ว หา เครื่อง สมบูรณ์ๆ ดีกว่า......เลยกะว่าวันอังคาร.....จะไปสอย เครื่อง ใหม่ที่เชียงกงบางนามาเลยดีกว่า........น่าจะหาแบบเอาแต่ท่อนตรง.....เพราะของอย่างอื่นมีเยอะแล้ว..............คิดว่า.......อาทิตย์นี้ก็กลับมาวิ่งได้ปรกติครับ...............ตัวรถไม่เป็นอะไรนะคับ..........ภายใน เปียกนิดหน่อย.............ภายนอกปรกติ............แต่เจ้าของช้ำหนักหน่อย.........เพราะตังค์หมดพอดี....................แต่ไม่เป็นไร........ยังใงก็ไหว..........ผมไม่ให้มันจอดอู่ เกิน 10 วันแน่นอน

ยังใงก็ขอบคุณพี่กลอฟ เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ที่ ห่วง กัน...........เด๋วเสร็จไป มีทติ้ง ชัวส์.....ต่อไปนี้ ซอยไหนมีน้ำ ขอบาย เชิญเดินคับ พี่น้อง..............เจ็บแล้ว ต้องจำแล้วหละ.........รถพัง ไม่เห็นแม่งช่วยอะไร กรูเลย............ทีนี้ไม่มีเกรงใจกัน........คับพี่น้อง

ตอนนี้ รอ ตังวิ่งไปเอาเครื่องมายัดลง.........ไม่น่าเกิน 2 วัน เพราะแทบไม่ต้องทำอะไร
    เจอกัน มีทติ้ง รอบ หน้าคับ...............พี่น้อง

7. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    มันพังได้ไงอ่ะ งง
    น้ำเข้าหัวเทียน เครื่องไม่ระเบิด ลูกกระแทกวาวล์ เหรอ งง
    ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะน้อง
    FJ สู้ ๆ FJ สู้ตาย !!! ............ไว้ลาย FJ

8. พี่หล่อก็หาท่อน 20 สภาพสวยมาใช้สิครับถ้าไงเดี๋ยวให้เพื่อนในกม. 12 ช่วยดูว่าร้านไหนมีบ้าง
    ปล.เครื่อง FJ ก็ดีนะพี่ พอดีเลยมาเอาแคม NISMO ไปเลยองศาไม่เกิน 256 แน่ๆ แอบขายของหน่อย
    ปล.2 ถ้า 20 มันไม่แรงพี่ก็แซงไปเอา 26 มันเลย.......

9. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """

เช็คลูกปืนล้อด้วยเด้อ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เสร็จไวๆนะ หล่อ เช็คอย่างอื่นด้วยนะที่น้ำอาจจะเข้าไปได้

11. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    พี่หล่อยังดีรถยังได้พัง กอล์ฟดิหลายเดือนแล้วรถยังไม่ได้ใช้สักกะที
    อย่าคิดมากนะพี่เรื่อยๆ

12. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ซ่อมเสร็จไวๆ น่ะครับ พี่ว่า 25 เลยดีกว่า

13. lorkode

552
    1
    0
    ผม ก็ งงเหมือนกัน พี่โจ้......แต่ดูอาการแล้ว
    ไม่เหมาะที่จะซ่อมคับ.....ฟันธง......วางใหม่คับ
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

14. chon_er

chon_er New Member Member

18
    0
    0
    สู้ๆๆพี่ เอาใจ ช่วย

15. lorkode

552
    1
    0
    สภาพรถตอนนี้อย่างที่เห็นเลยครับ

16. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    มาอัพเดทเรื่อย ๆ นะ แล้วคาดว่าจะเสร็จเมื่อไร

17. พี่หล่อไหน ๆก็วางใหม่ไมไม่ใส่เฮดเลยอ่ะพี่ เห็นหน้าซื้อขายเค้าลงอยู่

18. alexsonic

alexsonic New Member Member

59
    0
    0
    อืมน่าเห็นใจครับ ว่าแต่ ตะก่อนก็เคยไปส่งเพื่อนแบบนี้แต่ผมใจเด็ด ไล่แม้งลงรถให้หมด ด่าก็ด่า ดีกว่า
    โดนแม่ด่า พ่อกระทืบ ก็งอนกันไป2-3วัน 5555
    ก็ให้ได้เครื่องไวๆครับจะได้มาแรดกันต่อครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้