AF 18 อยากเปลี่ยนเฟืองท้าย....ช่วยแนะนำด้วยครับ !!!!

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย waterman, 14 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. waterman

waterman New Member Member

6
    0
    0
    ผมหนัก 80 กก. เฟืองท้ายเบอร์ไหนที่จะเหมาะกับผมครับ.
    ข้อมูลรถผมนะครับ. เสื้อ, ลูกแต่ง ร้านไล้ลูก 47 มม., ชามหน้า เดฯ, สายพานหน้ากว้าง เดฯ, ท่อ เดฯ, เม็ด KOSO 6 กรัม 6 เม็ด, ครัชหลังเดิม, กล่องไฟ DASH, คาร์บู BEAT, น้ำมัน 115, อากาศ 48, อากาศเปิด 3/8 รอบ, หัวเทียนเบอร์ 8, ใช้ R2 ผสมถัง 45:1, ตอนวิ่งลากได้ไม่มีสดุด ต้นรู้สึกว่าจะอืดไปหน่อย (หรือว่าเพราะน้ำหนักตัว) สกรูตั้งรอบเดินเบาหมุนเข้าจนสุดแล้ว ปล่อยเดินเบาดับทุกที ต้องคอยเบิ้ลเครื่องไว้ตลอด มีอะไร ตรงไหน ที่ควรแก้ไข เปลี่ยนแปลง เพิ่มเติม ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ. ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เรื่องเดินเบาดับผมก็เป็นครับน้ำหนักตัวผมก็หนักเท่าๆน้านั่นแหล่ะครับเฟืองท้ายถ้าน้าไปใส่ต้นก็จะอืดลงไปอีกนิดแต่แลกกับปลายที่ได้เพิ่มขึ้นมาไหลๆอีกพอควรครับอากาต้นหดๆเวลาออกตัวจะเหมือนรอรอบซักนิดแล้วถึงดึงออกไปใช่มั๊ยครับ???

3. waterman

6
    0
    0
    ใช่ครับ. อย่างที่น้าเป้พูดมาเลย แต่ถ้ายอมเสียต้นอีกซักนิดนึง เพื่อแลกกับปลายที่จะได้เพิ่มขึ้นมา ควรจะลงตัวที่เบอร์อะไรดีเอ่ย....

4. waterman

6
    0
    0
    ใช่ครับ... อย่างที่น้าเป้พูดมาเลย แล้วถ้ายอมเสียต้นอีกนิดนึงเพื่อแลกกับปลายที่จะได้เพิ่มขึ้นมา ควรใช้เฟืองเบอร์อะไรดีล่ะครับ.

5. god army

3,198
    77
    0
    15-42 ครับถ้าเจอ14-42ก็ได้แต่คงใกล้เคียงของเดิมมากที่สุดครับอาการรอรอบที่ว่าคงมีส่วนมาจากท่อด้วยอ่ะครับเนื่องจากท่อพวกนี้ท้องจะกว้างกว่าของเดิมคงต้องรอไอเสียเข้าไปออก่อนฉะนั้นอาการรอรอบนิดๆกับรถที่ใส่ท่อเป็นเรื่อองปกติครับถ้าขอมูลที่ตอบไปผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับพอดีอาศัยว่ารถตัวเองก็เคยมีอาการที่ว่าครับลองปรึกษา ASUJI RACINGดู

6. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ไงก็โหลๆมาได้ครับ097605887ยินดีให้คำปรึกษาจ้า

7. waterman

6
    0
    0
    แนะนำครับ......แนะนำ!!!!! แนะนำ ชี้แนะ แนวทาง คำตอบข้อความ จะเป็นประโยชน์กับอีกหลายๆท่านครับ.

8. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    1สายพานหน้ากว้างบูทกี่มิล
    2เดินเบาไม่อยู่น้ำมันหนามากๆนมหนูเดินเบาใหญ่มากๆ
    ส่วนเพืองไล่ตามระยะทางครับ
    ปล.ที่ไม่ตอบเพราะอยากทราบช้อมูลโดยละเอียดครับคร่าวๆได้แค่นี้จ้า

9. god army

3,198
    77
    0
    อิอิๆหลากหลายแนวทางการแก้ไขคร้าบ:D "ทุกปัญหามีทางออก":D

10. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ใช่คับมีทางออกทุกๆทาง อิอิ

11. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    ต้นอืด เป็นเพราะ กล่อง dash คับ ....
    ลองโทรคุยกะน้า asuji คับ แกเพียบๆ :)

12. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    ตามนั้นเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้