ถามผูรู จะหาอู่รับวางเครื่อง ทำขับสี่

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ross, 22 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ross

ross Guest

0
    0
    0
    ถามหน่อยครับ กำลังหาอู่ที่รับวางเครื่อง อีโว พร้อมรับทำขับสี่ ครับ ที่นอกจาก Mitsu Sport (เค้าไม่รับ
    วางเครื่องที่ลูกค้า หามา) กับ Mitsu Only (เค้าไม่ได้รับทำขับสี่ ) นอกจากอู่ 2 อู่นี้ มีที่ไหนบ้างครับที่
    วางเครื่องพร้อมทำขับสี่ แบบไว้ใจได้อ่ะครับ ไม่มีปัญหา ภายหลัง งานเนียน ขอให้อยู่ระแวก กรุงเทพ
    หรือ รอบๆ ก็ได้

และพวก สายพานทามมิ่ง สายพานทั้งหมดจะหาซื้อใหม่ๆ ได้ที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณมากครับ
    รบกวนช่วยตอบทีนะครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ลองจารย์ม๊อก แปดริ้วมั้ยครับ

3. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ปัจจุบันก้อเล่นรถมานานพอสมควร เหตุผลของทางmitsusport ผมเชื่อว่า เครื่องที่ลูกค้าหามา เค้าจะไม่สามารถ รับผิดชอบ ในการวางได้ร้อยเปอร์เซนต์ เพราะอีโว ไม่เหมือน รถจ่ายกับข้าว วางเครื่อง มีรายละเอียด เยอะ เลยไม่ได้รับ น่ะคับ

แต่ถ้าเป็นผม มีเงิน สักก้อน ต้องคุ้มค่าคับ ไปหา พี่ตุ๋ย ด้านการวางเครื่องอีโว ต้องมีการแปลงจุดยึดเยอะมาก ตูดต้องตัด หลายๆ อย่างมีเหตุผลที่มาที่ไป คับ ส่วนหลังจากนั้น จะเซอวิส หรือ จะซ่อมจะโม ที่ไหน ก้อว่ากันไป
    แต่ด้านการแปลงต้องใช้ประสบการณ์สูงคับ ลองมุดดูซุ้มล้อหลายๆ คันก้อได้ คับ อีโว 456 789 ซุ้มล้อ และใต้ท้องรถ จุดยึด แท่นแครื่องเกียร์ อาจเป็นคำตอบ ให้กับคุณได้ว่าทำที่ไหน

แต่ตอนนี้ การทำ อีโว ขึ้นมาคันนึง แทบจะไม่คุ้มแล้ว เพราะตลาด มือสอง อีโว ราคา หล่นตกต่ำ มาก เรียกว่าถ้าทำมาใหม่ จะไม่ค่อยคุ้มแล้วล่ะคับ ลองศึกษา ดูก่อนได้คับ

แพง - ถูก ทุกอย่าง มีเหตุผล มีที่มา ที่ไป ตรงนี้ ไม่ได้พูดถึงการโม รถ แต่งรถ นะคับ พูดถึงเรื่องการแปลง อย่างเดียวคับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใช่ครับ ลองดูรถแปลงแท้มือสองสภาพดีๆควบคู่กันไปครับ
    เปรียบเทียบกันระหว่างรถทำเสร็จแล้ว กับแปลงใหม่ ดูว่ารับได้ตรงไหน
    เพราะรายละเอียดในการแปลงอีโว ให้ปลอดภัยมีมากเหลือเกินครับ

5. ross

ross Guest

0
    0
    0
    ชอบคุณครับ แต่พอดีซื้อรถ ได้รถอีโว 3 มาทั้งลำแล้วอ่ะครับ เห็นว่าของครบๆก็เลยซื้ออ่ะครับ ตอนแรกกะว่าจะวางที่อู่ ที่น้องชายไปวางตัว 1800 T มา แต่รู้สึกไม่ดีกับอู่เก่าที่เค้าเอาของเสียมาขาย เลยเปลี่ยนใจไม่ไปวางที่อู่เค้า เลยต้องหาอู่อื่นทำครับ ใจอยากทำที่ มิตซูสปอร์ทแหล่ะครับ แต่ไม่รู้มาก่อนว่าเค้าไม่รับวางเครื่องที่ลูกค้าหามา ก็เลยหาอู่ทำที่รับวางเครื่อง กับทำขับสี่ พร้อมเลยอ่ะครับ รถยังฝากร้านไว้อยู่อ่ะครับ เกรงใจเค้าเพราะยังหาอู่ที่ทำไม่ได้เลย ใครรู้ว่ามีทีไหนดีๆ บอกด้วยนะครับ แบบว่าไว้ใจได้อ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองไปถามรายละเอียดูที่ อู่พี่บอย พี่ไผ่ ถนนจันทร ์ดูหรือยัง
    แกเป็นศิษย์เอกรุ่นแรกของพี่ตุ๋ย Mitsusport นั่นแหละ
    ราคาค่าทำคงสูงกว่าที่อื่นๆนิดหน่อย แต่งานเนียบเหมือนอู๋พี่ตุ๋ยนั่นแหละครับ
    เบอร์โทรผมไม่ได้เอาสมุดจดมา ใครรู้เอามาลงอีกที

7. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ขอให้ได้อู่ทำไว้ๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เบอร์จารย์ไพร (ไผ่) ครับ 0813840101

9. kanat

kanat New Member Member

22
    0
    0
    ผมว่าที่อ.ไผ่ ถูกออก

10. 4g-racing

4g-racing New Member Member

18
    0
    0
    อู่อาจารย์ไผ่ครับแหล่มๆ
    ลองโทรคุยรายละเอียดกับพี่บอยครับ 081-4092199

11. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    ขายเครื่องที่ได้มาครับ แล้ว ไปทำกับพี่ตุ๋ยใหม่เลยครับ งานรับประกัน

12. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    อ.ม๊อก งานดีครับ แต่ถ้าเอาเครื่องไปให้ไม่แน่ใจแกจะทำให้รึป่าว ช่วงนี้งานเยอะครับทั้งรถแข่งรถบ้าน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้