วาวล์น้ำเปิดค้างอย่างที่สงสัยจริง ๆ สภาพมัน.....เน่าสนิท.... แอบสงสัยนิดนึง สเปคเดิม ๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 16 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วาวล์น้ำเปิดค้างอย่างที่สงสัยจริง ๆ สภาพมัน.....เน่าสนิท.... แอบสงสัยนิดนึง สเปคเดิม ๆ มัน 76.5 ํC ไม่ใช่เหรอ แต่มัยอันนี้มัน 82 ํC หว่า....งง....

1. Facegu Eng

Facegu Eng Guest

0
    0
    0
    สอบถามพี่ยุทหน่อยครับ วาวน้ำนี้อยู่ตรงไหนหรือครับ

2. ใช่ๆ ผมก็อยากรุ้คับ

3. โห้ เปลี่ยนทีลื้อกะจาย

4. ป่าวครับ ผมหารูปในเน็ตนี่แหละครับ ถอดเปลี่ยนวาวล์น้ำ ถอดน็อต 3 ตัวเท่านั้นครับ อิอิ

5. อ้าวหรอคับ แหะๆ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ยกฝาสูบออกถอดวาล์วน้ำง่าย ^_^

7. ยกเครื่องออกมายิ่งง่ายเข้าไปอีกครับ :p

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถอดวาลวน้ำ ที เปลี่ยนปั้มน้ำด้วยเลย ^_~

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เกล็ดความรู้ครับ วาล์วน้ำหรือ thermo stat อายุการใช้งาน 100,000 โลครับ อายุเท่ากับหม้อน้ำ และปั้มน้ำ แต่พวกเรา ใช้กัน ไม่แตกไม่ดันไม่รั่วไม่เปลี่ยน ^_^

10. อย่างว่าแหละครับ ไม่แตกไม่ดันไม่รั่วไม่เปลี่ยน ha ha ha

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมเพิ่งโดนปั้มน้ำไปเมื่อต้นปี

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    น้ำหาย ^_^ ดีนะใส่น้ำเขียว เลยแก้ไขได้ทัน

13. 82เป็นสเป็กผลิตจากญี่ปุ่น หรือเมือง หนาว 76เป็นสเป็คผลิตเพื่อเมืองร้อน อย่าถ่ามรายละเอีด มีนยาาว พิมลำบาก. ยังมีน้ำกันร้อน กับน้ำกันเย็นด้วยนะ

14. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ใส่น้ำเขียว เฮลบลูบอยหราาา ^_^

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    น้ำเขียว ชาเขียวมัดฉะครับลูกพี่ ^_^

16. คือเวลาไปซือวาลวน้ำบอกร้านเอา76 นะ ดูจากเรือหางยาวก็ได้ ไม่มีหม้อน้ำ แต่วาล์วน้ำต้องมี จะมีน้ำออกในท่อไอเสียเป็นพักๆ หรือคนเย็นมากแล้วไปเจอร้อนก็จะไม่สบาย วาล์วน้ำรักษาอุหภูในเตรื่องไว้ อย่าได้คิดถอด

17. อ้อผมใช้น้ำเสือ "leo" เย็น กำลังดี ครับ ทุกท่าน

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เหนด้วยครับ ^_^

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    วุ้นละครับ^_^

20. เมียไม่ให้ดื่ม L ก ฮ เพราะดื่มทีไรเมาหลับทุกที อิอิ

21. ผมวิ่งลุยฝนความร้อนประมาณนี้ ต้องเช็ควาวน้ำด้วยมั้ยคับ

22. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ้เช็คด่วนคับ :)

ก็พี่ยุทธนาเมาแล้วหลับนี่ครับเมียเลยไม่ให้ดื่ม ถ้าเมาแล้วทำการบ้านก่อนหลับเมียคงไม่ว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้