ช้วยด้วนครับ รถออกตัวแล้วกะตุกจะดับ เป็นแค่เกียร์ 1กะ2 อะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nook Nirun, 15 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nook Nirun

Nook Nirun Guest

0
    0
    0
    ช้วยด้วนครับ รถออกตัวแล้วกะตุกจะดับ เป็นแค่เกียร์ 1กะ2 อะครับ รอบเดินเบาปกติครับแต่พอออกตัวเกียร์1รถกะตุกจะดับ รถไม่เคยติดแก๊ส ใช้น้ำมันอย่างเดียว เครื่อง neo มันเกิดจากอะไรครับ

2. อาการเดียวกัน ผู้รู้บอกที...

3. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    อืม อาการเหมือนปั้มติ๊กนะคับ ลองเหยียบคันเร่งซัก 2-3 พันรอบ ค้างไว้ ดูว่า มีอาการรอบตกวูบๆ รึป่าว ถ้าใช่ ก็ ปั้มติ้กที่ถังน้ำมัน อ่ะคับ แต่ แปลกทำไม เกียรสูงไม่มีอาการ

4. คอยล์รั่ว

5. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ไฟมาดีหรือป่าวครับลองเช็คหัวเทียนดูด้วยครับ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูคับ :)

7. Nook Nirun

0
    0
    0
    หัวเทียนเพิงเปลียน ปั้มติ๋กเพิงเปลียนครับ

8. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ตามพี่ยุทธนา บอกเลยรอดูครับ

9. Nook Nirun

0
    0
    0
    กำลังสงสัยหัวฉีดอยู่

10. Nook Nirun

0
    0
    0
    มันเป็นไดเร็คคอยล์อะครับถ้ามันเสียมันไม่ติดเลยครับแล้วลูกสูบจะไม่ทำงาน

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    sensor ข้อเหวี่ยง เรียกไรนะ cdi

12. Nook Nirun

0
    0
    0
    หายแล้วครับขอบคุณทุกคนนะครับที่ให้คำแนะนำ

13. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อ้าวแล้วสรุปเป็นไรคับ

14. ใช่ ๆ เป็นไงบอกมั่งดิ นะ นะ

15. เออดิ เป็นไร?

16. Nook Nirun

0
    0
    0
    ขอโทษทีครับมัวแต่ดีใจอยู่

17. Nook Nirun

0
    0
    0
    ผมล้างแอร์โฟร์

18. Nook Nirun

0
    0
    0
    เรื่องของเรื่องทำแบบ (เอาวะจะเข้าอู่แล้วนิ ) ลองดูก่อนเพื่อหาย ก็เลยลองไปติดเครื่องลองดูอีกที แล้วก็ไปถอดเซนเซอร์ข้อเหวียงที่พี่แจ็กบอก ถอกเสร็จรถดับ (ตายละทำไงกู ) ก็เลยไปบิดกุนแจออก เสร็จแล้วก็ไปถอดแอร์โฟร์ออกมาทำความสะอาด โดยที่ไม่รู้ว่าล้างมันแล้วมันจะติดหรืปาว ล้างเสร็จแล้วก็เอามาใส่ ใส่เสร็จเดินเข้าไปในรถ (คิดในใจเอาวะเป็นใงเป็นกัน) เข้าไปนั่งในรถยกมือขอแม่ย่านางรถบอกว่าถ้ารถติดเป็นปกติลูกจะถวายผลไม้ห้าอย่าง ขอเสร็จก็ลองสตาร์ดู สตาร์ติดรอบเดินเบาปกติ อาใจชื้นขึ้นมานิดนึง เอาละมาถึงจุดเจ้าปัญหาละ ใส่เกียร์ลองออกตัวดู อาไม่กะตุกแล้วใส่เกียร์สองก็ไม่กะตุก (แต่คิดในใจมันต้องหลอกให้เราดีใจแน่) ก็เลยรองขับแบบออกตัวแล้วก็จอดบางวิ่งยาวๆบางสรุปรถวิ่งเป็นปกติครับ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่รู้ว่าทำไมมันถึงหาย มีสามตัวเลือกให้คิด ก.เซนเซอร์ข้อเหวียงที่พี่แจ็กบอก ข.ล้างแอร์โฟร์ ค.แม่ย่านางช้วย ง.ถูกทุกข้อ

19. แม่ย่านางครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

20. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    555 มีให้เลือกหลายช้อยด้วย

21. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้