ถามเรื่องดัดแหนบครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย pandabank, 17 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้าจะเอาสตาด้าไปดัดแหนบจากปกติให้ตรงค่าดัดประมาณเท่าไรครับแล้วต้องทำอะไรเพิ่มบ้างครับ

แล้วร้านไหนทำดีครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    ที่ผมเคยดัดอยู่ 500 ตอนนี้น่าจะขึ้นแล้ว

3. pandabank

2,427
    4
    0
    ขอบคุงครับ

ยังรอคำตอบอยู่เรื่อยๆนะครับ

4. ผมว่าโทรถามทางร้าน เลยดีกว่าชัวดีครับพี่.....

5. pandabank

2,427
    4
    0
    มีร้านไหนแนะนำบ้างหง่ะ

อยู่แถวพระราม2ครับ

6. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    รู้แต่แถวรามอินทรา...

7. ไม่ค่อยรู้อ่ะครับ ไป N.J. ก็ดีนะครับ เลยออกไปหน่อย งานดีนะผมว่าเพราะผมไปทำมา แต่ดัดแหนบอย่างเดียวผมไม่ทราบราคาอ่ะ เพราะผมไปซื้อโช๊คที่เค้าด้วยเลยไม่ได้ถามราคาเฉพาะดัดแหนบอ่ะครับ

8. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    ราคาถูกแต่ไกลก็ไม่ไหว หารานแถวบ้านดีกว่า ดัดแหนบร้ารไหนก็ไม่งกันเท่าไหร่หรอกครับ ต่างกันที่โช้คมากกว่า

9. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ประมาณ 500 ครับ

10. ราคา600คับร้านต้อมโชคอัพเลยพี่อยู่แทวบางบองเอกชัยอ่ะพี่ลองไปดูดิพี่

11. pandabank

2,427
    4
    0
    ขอบคุงครับ

เดี๋ยวจะเวะไปดู

12. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ต้อมโช๊คอัพ......ไปเลยที่เดียวจบ

แต่อย่าไปดัดเยอะนะครับเดี๋ยวเวลาออกตัวแรงๆเพลามันจะตีครับ

13. l200_kiku

l200_kiku Member Member

43
    1
    8
    ตอนนี้น่าจา 600 - 700 บาทนะครับ ไม่น่าจาแพงกว่านี้แล้ว
    ใหนก็ดัดแล้วเอาให้จมไปเลยครับพี่น้อง

พี่ครับไอ้การดัดแหนบเนี่ยใช่เขาใช้แท่นอัดไฮดอร์ริคอัดรึปล่าวครับ หรือถ้าไม่ใช้แล้วเขาใช้อะไรดัดหรือครับพี่ๆพอจะรู้กันหรือปล่าวครับ..........??? แล้วถ้าเราดัดมันมากๆแบบว่าให้มันแอ่นกลับโค้งขึ้นบนมากๆอะครับเราก็ไม่จำเป็นที่จะต้องรองกล่องโหลดใช่ปะครับ แล้วมันจะสวยด้วยใช่ไหมครับ แล้วถ้าผมต้องการนิ่มๆหนึบๆอะครับใช้วิธีชักแหนบบรรทุกสองแผ่นล่างออกแล้วดัดสามแผ่นบนพร้อมเปลี่ยนโช้คน้ำมันกระบอกใหญ่ๆ พี่ว่าแบบนี้จะพอได้ปะครับ
    ปล.รถอีซุมังกรใช้งานปกติครับไม่ได้ใช้งานบรรทุกเลย หรือถ้าทุกไม่หน้าเกิน300โลครับ พี่ๆช่วยแนะนำผมทีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้