% ของเต็ดคืออะไร และเต็ดจับ 100% กับจับไม่ถึง 100 ต่างกันยังไงครับ..

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย tan.tan, 14 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    % ของเต็ดคืออะไร และเต็ดจับ 100% กับจับไม่ถึง 100 ต่างกันยังไงครับ..
    อาการจะเป็นแบบไหน...และมีผลกับการ drift ยังไงครับ..

ยังงงงกับเต็ดไม่รู้ควรจะใช้กี่%....ขอบคุณครับ

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    เรื่องเปอร์เซนต์ลืมไปได้เลยครับผมตอบไม่ได้ แต่ถ้าเวย์โอเคมีให้เลื่อกถึงสามระดับ
    1way 1.5wayและ2wayครับ แล้วแต่ว่าคุณจะเลื่อกแบบใหน ถ้าเป็นเต็ทแต่งแล้วส่วนใหญ่จะเป็น
    2way ครับ ที่สำคัญอีกอย่างนึงคื่ออัตราทดของเพื่องด้วยครับอันใหนจะเหมาะกับเกียร์ของคุณด้วยเช่นกัน แล้วคุณจะใช้กับรถอะไรหล่ะครับ

3. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    % เนี่ยหมายถึง % การทำงานของเต็ดนะครับอย่าเข้าใจผิดว่าความแข็ง 100% คือเต็ดจะทำงานเต็ม 100% (100% Locking) อะคราบ งงปะคราบ set โดยการเปลี่ยนตำแหน่งผ้า clutch ข้างในเต็ดครับ ขอโทษด้วยถ้าอธิบายไม่เข้าใจ

4. tan.tan

tan.tan New Member Member

33
    0
    0
    เต็ด ต่อ...

ครับผมเคยได้ยินมาประมาณนั้นอะครับ เกี่ยวกับการจับของครัช..100% คือล็อค สองข้างไปพร้อมกัน
    ...แต่ไม่เครียร์อะครับ..อยากรู้รายละเอียด...และอาการการจับ ของเต็ด มากกว่านี้อะครับ...

1 way 2 way 1.5 way เครียร์แล้วครับ..

5. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    อืมมันไม่ใช่อย่างนั้นนะครับ 100% Locking หมายถึง Ted ทำงาน 100% คือป้องกัน อาการล้อหมุนไม่เท่ากัน อย่างเต็มประสิทธิภาพของ Ted นั้นๆอะคราบ เพราะฉะนั้น 100% ของแต่ละ brand จึงไม่เท่ากัน :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้