รถติดแก้ส เวลาเปิดกระจกขับมีกลิ่นแก้สเข้ามาในห้องโดยสาร แก้ยังไง เอาไปเช็ที่ร้านแก้ส...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จาตุรณต์ คำโอพาธ, 19 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถติดแก้ส เวลาเปิดกระจกขับมีกลิ่นแก้สเข้ามาในห้องโดยสาร แก้ยังไง เอาไปเช็ที่ร้านแก้ส เค้าไม่มีรั่วตรงไหน กลุ่มใจครับ สงสารลูกน้อย ต้องปิดกระจกเปิดแอร์อย่างเดียว

1. จูนแก๊สใหม่ครับ

2. ติดระบบดูดหรือหัวฉีดครับ

3. กลิ่นแบบใหนครับ กลิ่นแบบโดนเผาแล้ว หรือแบบยังไม่โดนเผา

4. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    กลิ่นท่อเสีย หรือกลิีนแก้ส ครับ

5. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป้นกลิ้นท่อไอเสีย ผมใช้เป็นท่อยางเอามาสวมต่อ ให้ปลายกดลงพื้น กลิ้น ควันท่อไอเสียจะหายไป เเบบนี้รถเเท็คชี่ ชอบใช้ กันครับ

6. น่าจะแบบโดนเผาไหม้แล้วนะ ลองจูนหลายรอบแล้วไม่หาย เป็นระบบดูดครับ

7. งั้นลองดูท่อไอเสีย มีรั่วมั่งป่าว

8. เมื่อก่อนไม่เป็นนะครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ หรือต้องไปกิ่่งแก้ว อิอิ ลืมบอกไปเปลืองแก้สมาก 50 ลิตร วิ่งได้ 270 กิโลเมตรอ่ะ กรรมจิง พึ่งวางเครื่องใหม่ด้วยนะครับ GA 15 Auto ใครพอจะช่วยได้บ้างครับ

9. ครับ วันจันจะเอาไปให้ร้านเช็คครับ

10. 5.4 Km\L โหดมาก กลับไปร้านจูนใหม่เถอะครับ

11. พี่จูนมาหลายรอบแล้วอ่ะครับ แล้ววิ่งได้แค่ 130 เองนะครับ ปกติขับรถช้าแต่แค่ลองให้หายคาใจ

12. ไปหาช่างยุท

13. ลองปรับไฟช่วยด้วยนะครับอาการน่าจะเผาใหม้ไม่หมดแก๊สหนาไปกรองอากาศด้วยครับน่าจะตันเป่าลองดูครับ

14. ที่ไหนครับผมอยู่พิดโลก

15. จะลองตามที่ทุกๆคนแนะนำครับ ถ้าไม่หายคงต้องเอาเข้าอู่ ในคลับเราแล้ว

16. สงสัยถามได้นะครับ แก๊สระบบดูดไม่มีอะไรมากครับที่สำคัญที่ต้องเช็คหม้อต้ม หัวมิกเซอ์รูกี่มินแก๊สเข้าพร้อมอากาศและระบบไฟครับ

17. ขอบคุณครับ จำรัส เหล่าพล

อบอุ่นจริงๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้