...ช่วยชี้แนะด้วยครัช!!!รถมีอาการเบรคจม ไม่ค่อยจะอยู่ ต้องปั้มเบรคช่วยถึงจะเบรคได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sirichai Hengruangsiri, 18 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ...ช่วยชี้แนะด้วยครัช!!!รถมีอาการเบรคจม ไม่ค่อยจะอยู่ ต้องปั้มเบรคช่วยถึงจะเบรคได้ ให้ร้านลองไล่น้ำมันเบรคใหม่แล้ว ดัขึ้นมาหน่อยเดียว แกะปั้มเบรคหน้าหลังมาดูไม่มีรั่ว ร้านเบรคเลยแจ้งว่าน่าจะหม้อลมเบรคเสื่อมสภาพหรืออาจรั่ว!!!มีความเป็นไปได้ไหม๊???มีชุดซ่อมขายป่าวหรือต้องเปลี่ยนหม้อใหม่ ราคากลางๆควรอยู่ที่เท่าไหร่????(รู้ไว้ก่อนจะหัวแบะ)...ขอบคุนครัช _/\_

1. ตรวจเช็คซ่อมหม้อลมครับ

2. เปลี่ยนชั้นครึ่งเลยครับ เชียงกงแยอะมาก

3. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ลูกยางแม่ปั้มตัวบนคับ มันรั่วถึงกันด้านใน

4. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ถอดแม่ปั้มบนออกมาดูถ้าไม่เปนตามด เปลี่ยนแค่ลูกยางได้

5. @Dew ถอดลูกยางออกมาซื้อเทียบตามร้านอะไหล่ หรือเปลี่ยนยกลูกเชียงกงดีกว่ากันคับ

6. Dew Romkloa

0
    0
    0
    มีตรงรุ่นคับ ของใหม่เลย

7. เราถอดซ่อมเองยากไหม๊คับ ต้องไล่น้ำมันเบรคอะไรด้วยไหม๊ หรือให้ร้านเบรคทำดีกว่าคับ

8. Dew Romkloa

0
    0
    0
    อาการเดียวกับ Apichat Uttrapun เพิ่งทำให้ หายสนิท :)

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกับของผมเลยพี่เลย ได้พี่ดิวนี้ละคับช่วยเปลี่ยน ไปซื้อลูกยางชุดซ่อมมาเปลี่ยน ของแท้ 290 บาท หายคับถ้าข้างในไม่เปนตามด

10. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ต้องมีคนช่วยย้ำเบรคคับ ทำเสร็จต้อง ไล่ลมสี่ล้อ

11. ผมเคยเปลี่ยนลูกยางใช้ได้ไม่นาน เลยยกลูกใหม่. ที่เชียงกง

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ้าข้างในเป๊นตามดก็เปลี่บนยกลูกเชียงกงไปเลยคับ

13. รื้อเองจาไหวไหม๊นี่เรา -*-

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ย้ำต้องของแท้นะคับจะใช้ได้นานของเทียบชุดละไม่ถึงร้อยมั้ง

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ขนาดหัวนม ยังสบาย

16. สงสัยรถเเรงเกินไปมั้งครับ เบรคเลยเอาไม่อยู่ :)

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เฮ้ยหัวฉีด

18. @ดิว สงสัยต้องร้านเบรคแล้วมั้ง อยู่กะเมีย2คน มานจาไล่เบรคเป็นไหม๊เนี๊ยะ -*-

19. ถ้ายกลูกเชียงกงราคาปะมานเท่าไหร่คับ

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    สำคัญตอนประกอบกลับกะไล่ลมนี้ละคับลำบากหน่อย

21. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ต้องแกะมาดูก่อนคับถ้าข้างในเปนตามด หรือเปนรอย เปลี่ยนลูกยางแปปเดียวก็รั่ว :)

22. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถ่ายรูปทุกชิ้น ทุกขั้นตอนจะง่ายต่อการประกอบคับพี่เล็ก

23. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    1500 หม้อลมมีเลย ชั้นครึ่งกระบอกสั้น

24. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    แว่วๆว่าไปจัดเบรคปั้มสี่พอตมาเปล่าพี่ ถ้าเบรคจมน้ำมันเบรคหาย ก็ซีล ลูกสูบ ถ้าเบรคจน น้ำมันเบรคไม่หายก็หม้อลม ตามพี่ๆด้านบนครับ

25. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนยกลูกเลยตาเล็ก ถูกกว่าค่าล้างหัวฉีดอีก อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้