700 กิโลกรัม หลังแทบหัก ซิ่งน้อยของผม.(ขุมพลัง E 85 จ้า)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วรพงษ์ ศรีดาเดช, 20 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    700 กิโลกรัม หลังแทบหัก ซิ่งน้อยของผม.(ขุมพลัง E 85 จ้า)

1. ต้องทำอะไรบ้างครับถึงจะใช้ e85 ได้ เพราะของผมก้อคาร์บู

2. ของผมปรับไฟไห้เเก่ครับเเล้วก็ขยายนมหนูรอบเดินเบาครับ

3. นมหนูจะมีสองตัวน่ะคับมีนมหนูรอบเดินเบา กับ รอบสูงคับ

4. รอบสูงไม่ต้ องไปยุ่งกับมันคับ

5. ถ้าไม่ขยายนมหนูรอบเดินเบาจะมีอาการแบบไหนครับ ขอความรู้หน่อยครับ จะติดแก๊สก้อหลายตังค์ครับ

6. สายยางต่างๆ ไม่ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ

7. เพราะเติมE85มันจะสะดุดตอนออกตัวคับ(รถผมน่ะของคนอื่นไม่แน่ใจ)

8. เปลื่ยนกรองเบนซิลตัวเดียวคับเอาของb14เปนเหลกมาไส่เฉยๆครับ

9. สายน้ำมันเดิมจ้า

10. ตอนนี้วิ่งดีเหมือนเติม95 เลยครัขไม่มีสะดุดปลายไหลเหมือนเดิมครับ

11. กินน้ำมันเท่าเดิมเพราะเราไม่ได้ขยายนมหนูรอบสูง

12. ตอนเเรกผมจะติดแกสพอมีทางเลือกE85เลยจัดคับ(ไม่มีเงินติดเเกส555)

13. ยังงัยมันก็ดีกว่าระเบิดเเห้ง

14. ผมก็ประมาณนี้แหล่ะครับ 55

15. 500ครึ่งถังครับ

16. ครึ่งถัง โอ้ววว รถผมเกจ์น้ำมันไม่เคยชี้ไปถึงนั่นเลย 55

17. ครึ่งถังกว่าๆด้วยซ้ำE85ลิตรละ 25.36

18. ยังไงระเบิดน้ำก็ดีกว่าระเบิดแห้ง(ไม่มีตังติดแกสอ่า555555)

19. อย่าระเบิดดีก่าครับ

20. อัตราสิ้นเปลืองกิโลล่ะกี่บาทคับ

21. เหมือนเดิมเลยคับ

22. ผมติดแก้สเฉลี่ยกิโลล่ะ1.2บาท

เผื่อเลือกใช้ E85 ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้