สอบถามหน่อยครับ เวลาที่ขับ ๆ มา แล้วเบรค หรือแบบขับในเมืองรถติด ๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สุนิล ทวีธรรมเสวี, 6 มิถุนายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ เวลาที่ขับ ๆ มา แล้วเบรค หรือแบบขับในเมืองรถติด ๆ พอเบรคแล้วรอบตกมาประมาณ 750-800 แล้วหยุดสักวินึงแล้วตกต่อมาที่ 500
    พอเยียบคันเร่งแบบเร็ว ๆ มีวูบดับ แต่ถ้าเหยียบแบบค่อย ๆ เหยียบช้า ๆ ให้เร่งขึ้นมาจะไม่เป็น
    อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่น้ำมันมาไม่ทันหรือไฟอ่อนไปต้องตั้งจานจ่ายเพิ่มหรือเปล่า
    แอร์โฟลว์ถอดมาล้างหมดจดเรียบร้อย รอบเดินเบานิ่งดี อยู่ที่ 750 และ 600 ตอนเกียร์ D

ไม่แน่ใจว่าเคยมีใครเป็นอาการนี้ไหมครับ GA15 เดิม ๆ ใช้น้ำมันไม่ดมแก๊ส

1. ถ้าเป็นผมจะสงสัยว่าคอยล์ในจานจ่ายจะเสีย. เคยเป็นอาการคล้ายอย่างนี้

2. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    อาการเดียวกับผมเลย ทุกวันนี้ยังแก้ไม่ตกเลยผม เปลี่ยนแอร์โฟล์ ล้างแอร์โฟล์ เปลี่ยนชดเชยรอบเดินเบา ไม่หาย ตั้งรอบสูงขึ้นนิดไม่หาย ลงไปลุยเปลี่ยนปั๊มติ๊กกรองเบนซิน ไม่หาย หัวเทียนกับสายหัวเทียนก็เปลี่ยนแล้ว ไม่หาย เข้าให้ร้านไฟเอาเครื่องวัดมาเช็คคอยด์ แบต ปกติ ทุกวันนี้มีอาการเพิ่มคือ ขับปกติได้ เปิดแอร์ขับๆดับ ไม่รู้จะทำไรต่อ แอบท้อ จอดยาวเลย

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ลองเข้าอู่ให้ช่างเช็คดู ดีไหมครับ
    จากที่ผมเคยเป็น ต้องเปลี่ยนแอร์โฟล ปีกผีเสื้อ ถึงจะหายครับ

4. B Punky Heart

B Punky Heart Guest

0
    0
    0
    ผมเข้า2อู่แล้วครับ ไม่หาย ทั้ง2ที่คิดว่าแอร์โฟล์ กับชดเชยเดินเบา พอเปลี่ยนก็ไม่หายครับ เซงๆ อยู่ รถยิ่งจอดนานยิ่งโทรมกว่าวิ่งทุกวัน

5. Kitipong Tawong

Kitipong Tawong Guest

0
    0
    0
  6. อาการน่าจะสงสัยจานจ่ายเลยครับ เร่งไม่ขึ้น รอบสวิงวูบๆชองผมเคย ขับไปสักพักดับกลางอากาศเลย

7. Jean Nissan

Jean Nissan Guest

0
    0
    0
    คอยล์ในจานจ่ายครับ เปลี่ยนมาแล้ว อาการกระตุก เบาดับ หาย

8. เรียบร้อยคนับ ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ไปซื้อคอยล์มาเปลี่ยนละ แต่มันเละเทะไปเลนไม่ได้ ถ่ายรูปไว้ เพราะว่าโอริง น้ำมันเครื่องซึมมาท่วมคอยล์ครับ

9. Madmail Sunnyza

Madmail Sunnyza Guest

0
    0
    0
    ดีแล้วครับที่หาจุดเจอ
    ผมเป็นมา2ปีแล้วยังไม่ได้ซ่อมมันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้