แนะนำทีมงานอาสาสมัครประสานงานและแจ้งเหตุ ศูนย์วิทยุพระราม 9 ทีมงานบางกอกครับ

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย Bewlovely, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bewlovely

Bewlovely New Member Member

16
    0
    0
    ทีมงานบางกอก เริ่มต้นจากพี่ต้อย (พระราม 9-4693) ที่ขับสามล้อกะค่ำ จุดจอดใกล้เคียงแยกหัวลำโพง โดยได้วิ่งอาสาฯ พระราม 9 ควบคู่ไปด้วย กาลเวลานานผ่านไป ชื่อเสียงของรหัส 9-4693 โด่งดังขึ้น เนื่องจากพี่แกใช้รถสามล้อตีเหตุ!!!!!!! ประกอบกับเป็นคนที่มีน้ำใจและอัธยาศัยดี ทำให้มีเพื่อนสมาชิกที่ร่วมข่ายแวะเวียนเข้ามาเรื่อยๆ
    จนในที่สุด เนื่องด้วยเพื่อนสมาชิกที่วิ่งร่วมข่ายอยู่ด้วยกันมีจำนวนมากขึ้น จึงมีความคิดจัดตั้งเป็น "ทีมงานบางกอก" ซึ่งชื่อบางกอกนั้นมาจากจุดจอดอยู่หน้าโรงแรมบางกอกเซ็นเตอร์ ถนนพระราม 4 ใกล้แยกหัวลำโพง โดยมีพี่ต้อย พระราม 9-4693 เป็นหัวหน้าทีมงาน
    หากเพื่อนสมาชิกท่านใดแวะเวียนผ่านมา สามารถเข้ามาทักทายพูดคุยกันได้ครับ เพราะในทีมงานมีทั้งอาสาร่วม-ตึ้ง-บรรเทาฯ-อปพร.-อื่นๆ อยู่ด้วยกันทั้งทีมงาน ติดต่อได้ที่ช่อง 80 ศูนย์วิทยุพระราม 9 เรียกขาน "ทีมงานบางกอก" ครับผม
    ( น้องบิวครับ : อาร์ซีที 052, พระราม 9-6267 )

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อยากสมัครเป็นอาสาฯ พระราม 9 ครับ ช่วยแนะนำที

3. Bewlovely

16
    0
    0
  4. Bewlovely

16
    0
    0
    คันนี้แหละครับ คันแรงของหัวหน้าทีมงานบางกอก พระราม 9-4693 สามล้อวางเจ (อิอิอิ) ว.4 อาละวาดแถวแยกหัวลำโพงและใกล้เคียง

5. เคยผ่านไปแถวนั่นเคยเจอเหมื่อนกันครับ

เวลาแก่แจ้งเหตุจะชอบพูดเร็วๆแล้วชอบพูดตอนท้ายว่าทราบแล้วเปลี่ยนนนนน............

6. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    มีตุ๊กๆด้วยวุ๊ย...หุหุ

7. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    ออกตัวยกล้อไหมเนี่ย

8. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ตีเหตุ !! คำนี้ปะ ที่ทำให้วงการอาสาเป็นวงการอาอาถรรพ์ ไม่ยอมสงบสุขเหมือนผีไม่ยอมไปผุดไปเกิด ...

9. Bewlovely

16
    0
    0
    น่าคิดเหมือนกันครับ

10. Bewlovely

16
    0
    0
    คันต่อมาครับ ของทั่นรองฯ ทีมงาน พระราม 9 - 5876 ว.4 ตั้งแต่บางซื่อในรอบกลางวัน กลางคืนจะวิ่งยาวๆ มาถึงเขตใต้ พร้อมเอ็นเอสอาร์ 150 ซีซี สองจังหวะ แรงและซดน้ำมันอย่างสะใจ ( แต่ก่อนแกขับโซนิคและบ่นอยากกลับไปขับโซนิคเหมือนเดิม 55555 ) พร้อมอุปกรณ์จับคุณยาว,อุปกรณ์ทำลายฝูงบินและลังไข่ ( อันหลังพี่เค้าไปจ่ายตลาดที่คลองเตยไง ถึงวิ่งยาวๆ )

11. Bewlovely

16
    0
    0
    คันต่อมาครับ ฉายา "ฉับไว คันที่ 1" พระราม 9 - 6515 จอมซอกแซก พร้อมอุปกรณ์จับคุณยาว

12. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สุดยอดทั้งนั้นครับ

13. HS8MWD

HS8MWD New Member Member

92
    0
    0
    ตรวจสอบเหตุสะดวกนะสำหรับมอไซ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้