ไมล์วัดความเร็ว B11 มันเพี้ยนๆๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย HeartBanDit, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ไม่รู้ว่าท่านเคยเป็นกันหรือเปล่านะครับ
    อาการมันเป็นดังนี้

ขับรถออกจากบ้านตอนเช้าๆ ไมล์ความเร็วไม่ขึ้น เลย นิ่งสนิท
    แต่ขับไปได้สักพักใหญ่ (ประมาณ 5-10 กิโล) มันจะดีดตัวขึ้นมาเองอย่างรวดเร็ว และ เข็ม ก็ ไม่นิ่ง มีเสียงแต๊กๆๆๆ ตลอด

ถ้าจอดรถ ไม่นานเท่าไร (เครื่องยังร้อนอยู่) กลับมาขับใหม่ ไมล์ความเร็ว มัน ก็ ขึ้นมาได้ แต่ยังมีเสียงอยู่

แต่พอจอดนานๆ เช่น จอดเช้า เย็นเลิกงานขับรถกลับบ้าน

อาการเดิมๆ มัน ก็ กลับมาเป็นอีกแล้ว..........

ลองเปลี่ยน เรือนไมล์ แล้ว ก็ อาการเดิม
    ลองเปลี่ยนสาไมล์ แล้ว ก็ อาการเดิม

มัน จะเป็นที่อะไรอีกได้บ้าง คร๊าบบบบ :cry::cry:

2. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    น่าจะเป็นที่ขดลวดของไมล์นะ ครับ ของผมก็เคยเป็นครับ
    ต้องทำความสะอาดดูครับ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่รู้เลยค๊าบบบบ ดันไปก่อน
    รอพี่ๆที่รู้นะพี่กิ้ง

4. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0

ไม่น่าจะใช่ นะครับ เพราะผมลองเปลี่ยนเรือนไมล์ มา 2 ตัว ละ คิดว่า ถ้าเสีย มันคงไม่เสียเหมือนๆกันแน่ๆ:cry::cry:

5. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    ของผมก็เคยเป็นนะคับแบบนี้เลย แต่พอผมดูไปดูมาเป็นที่สายไมล์ด้านที่อยู่ตรงห้องเครื่องอ่ะคับ
    มันไม่แน่นขดลวดมันเลยเข้าไปในเรือนไมล์นิดเดียว ผมก็เลยกดๆยัดๆมันให้แน่นแล้วลองวิ่งดู
    สรุปว่าใช้ได้เหมือนเดิมคับ พี่ลองดูละกานคับบางทีอาจเป็นเหมือนผมก็ได้คับ -_-"

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    แอบมาดูอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้