------------ถ้าโดนตำรวจถามเรื่อง ว. จะทำยังไงกันดี----------------

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย By Tum, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    แบบอาสาที่ไม่ได้ใส่เครื่องแบบ รถที่ไม่ได้ติดสติกเกอร์โลโก้มูลนิธิไว้ด้านข้าง
    จะทำยังไงกันดีหนอ:sad:

2. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    555+ เข้ามาถามแบบนี้กลัวจะโดนแจ๊คพอตกะเค้าบ้างเหรอครับ หากอธิบายแล้วไม่สามารถรับฟังได้ กรณีไม่มีเส้นสายให้ยอมรับสภาพไปครับ หากถูกตรวจค้นโดนเจ้าหน้าที่ตำรวจหรือเจ้าพนักงานจากกทช. ให้รับสารภาพให้เปรียบเทียบปรับไปไม่ต้องขึ้นศาล ค่าปรับโดนรวมจะถูกลดลงมามากทีเดียว ... กรณีโดนด่านทางหลวงให้อนุเคราะห์ค่าน้ำชาตำรวจท่านนั้นไป

วิทยุเถื่อนก็คือวิทยุเถื่อนวันยันค่ำ คิดจะพกของผิดกฎหมายต้องแรงพอตัว วันนี้กระเป๋าฉีก ตอบกวนตีน ... :D:D:D

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ตามนี้เลยหรอครับ

4. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    พกโทรศัพท์ดีก่าไม่ผิดกฏหมาย...ใช่อะ

5. E20MHG

824
    2
    0
    แต่ใช้ขณะขับขี่ก็ผิดกฎหมายเหมือนกันนะ ... อีกหน่อยแค่แค่แอบตดในรถสงสัยโดนจับ ...

6. By Tum

By Tum New Member Member

91
    0
    0
    เป็นมูลนิธิ.....ยังไงก้อโดนจับอยู่ดีใช่หรือป่าวฮะ
    แต่ถ้าในเขตพื้นที่ของเราก้อปลอดภัยใช่หรือป่าวฮะ

7. E20MHG

824
    2
    0
    มูลนิธีไม่ใช่เจ้าพนักงานผู้ออกใบอนุญาติให้นี่ครับ แล้วจะเหลือเหรอ อ้าวตอบกวนตีนอีกแหละ ... :D:D:D

8. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    ง่ายๆๆที่ผมเห็นนะคับ มันจับหมดหละขนาดบ้านผมวันก่อน 0เผ้าฟังมาตำรวจใช้เครื่องสมคัรเล่นยังโดนเลยคับ ตำรวจยังโดนแล้วเราจะเหลือไหมนี่

9. Bewlovely

Bewlovely New Member Member

16
    0
    0
    1. ตำรวจจับ หรือว่าคนที่นั่งด้วยล่ะครับ
    2. โดนจับกดหัวให้ดมแหงมๆ

10. jackmix

jackmix New Member Member

39
    0
    0
    อืม อย่างงี้ก็เสี่ยง พอๆ กันเลยครับ เวลาไปนอกเขต ต้องแอบซ่อนไว้ครับ อิ อิ

11. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ใส่เครื่องแบบ รถติดตราหน่วยงาน โดนเหมือนกันถ้าถูกตรวจค้นขึ้นมา
    สมัยก่อนจะเรียกกันว่า " เถื่อนเพื่อชาติ"........"เถื่อนเพื่อคนเจ็บ"..........

12. ตั้น

948
    0
    0
    โดนมากเลยเถื่อนเพื่อชาติ..555+

13. E20MHG

824
    2
    0
    ย้ำ เปรียบเทียบปรับกับเจ้าพนักงาน ถูกกว่า ขึ้นศาลสั่งปรับ มากๆ (หลายหมื่นบาท) ... เวลาเจอตรวจค้นแล้วอธิบายให้เจ้าพนักงานฟังแล้วไม่ขึ้น อย่าหัวหมอให้รับสภาพไป ...

14. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0
    จัดไปตามนั้น อย่าให้เสีย

15. rescue_dew

rescue_dew New Member Member

112
    0
    0
    อ่อ

ก้อว่าตามกันไป

16. ตั้น

948
    0
    0
    เป๊ะ....

17. PoLTriToN

PoLTriToN New Member Member

2
    0
    0
    จะให้ดีกว่านี้น่ะ คับ

อย่ามีช่อง ตร. ดีที่สุด ผมโดน เพราะ ช่อง ตร.นี้แหละ

คดีๆพอๆกะปืนเถื่อนเลยย

18. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ไหนก็ไหนๆๆแล้ว มีช่องเถื่อนไปเลยเอามันให้สุด 555555 ล้อเล่นจ้า ขำขำขำ

19. ตั้น

948
    0
    0
    หัวหมอสงสัยก้นเป็นนางพยาบาลอะดิท่านปุ๊...กร๊ากกกก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้