EG4D + NV = !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ( อารายหว่า )

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 11 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมมี egอยู่แต่ว่าเครื่องใกล้ลาโลกแล้ว กะว่าจะวางเครื่องใหม่แต่ยังติดใจตัว GA16 อยู่ด้วยที่ว่าการใช้งานปกติอึดและทนเป็นที่พอใจ และราคาเบากว่าD15Bอยู่หลาย อยากรบกวนถามว่ามีท่านใดเคยเห็นบ้าง และกานผสมข้ามสายพันธุ์ดังว่าจะมีข้อดีหรือเสียอย่างไร คิดว่ามันจะได้คุ้มกับเสียหรือเปล่า ..............รบกวนด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

1. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    อยากเลยงับ ผมว่าแปลงเยอะนะ รอท่านผู้รู้ท่านอื่นตอบอีกคับ

2. vivinz

vivinz New Member Member

8
    1
    0
    เครื่องไม่ tec ก็มีเยอะนะครับ ราคาไม่แรงด้วย

3. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    สำหรับผม...ผมว่าลงเครื่องตรงรุ่นดีกว่าน๊ะครับ...ไม่เสียรถด้วย

4. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    คิดง่ายๆ (โทษนะไม่ได้หยาบนะครับ) เหมือนสุนัขพันธุ์ทาง มันสู้ พันธุ์แท้ไม่ได้หรอกครับ

5. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    น้องชายผมก็ใช้B13เครื่องตัวนี้ เครื่องมันหันคนละทางเลยครับ แปลงแยอะเครื่องถูกก็จริงแต่รวมค่าแปลง + จุกจิกในการแก้ปัญหาตามมาเช่น เพลายาวก็จะยัน เพลาสั้นกันก็ดังกึกๆๆ แท่นก็สั่น ยางแท่นเครื่องGA ก็เริ่มหายากแล้ว ผมว่าลงD15Bนี่แหละค่าเครื่อง23,000-25,000ค่าวางอีก4000ที่อู่ Autowayแน่นอนกว่าครับยังไงก็ไม่เกิน3หมื่น จุกจิกขึ้นอยู่กับตามสภาพ รถของเราเช่น ท่อPower สายพาน ท่อน้ำต่างๆ แท่นเครื่องสภาพดีก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ ไม่แนะนำเครื่องGAครับ กินน้ำมันอีกต่างหากครับ สู้D15Bไม่ได้แน่นอนทั้งประหยัด ทั้งแรงแถมอึดมากๆๆๆๆๆด้วยครับ

6. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0
    .....เห็นด้วยครับ.... autoway เครื่อง กล่อง เกียร์ ถังน้ำมัน พร้อมใช้ ประมาณ 35000 ครับ ......ไปเลยยยยยย :D

7. นั่งคิดนอนคิดดูแล้ว ตกลงปลงใจกับD15B VTEC คร้าบบบบบบบบบบบ.............ขอบคุณทุกเสียง ทุกสาย ทุกท่านคร้าบบบบบบบบบบบบบ

8. Bon~~9843

Bon~~9843 New Member Member

4
    0
    0
    ผมว่าเอาค่าแปลงที่ต้องทำมาซื้อเครื่องลงเลยดีกว่าครับ
    ง่ายกว่าจบกว่า แรงกว่าแล้วก็ประหยัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้