ใส่ไฟหน้ามาแล้วครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 6 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    เห็นบอร์ดเงียบๆ เปลี่ยนไฟหน้ามาเลยเอามาให้ดูกันครับ

2. caba

305
    0
    0
    มาดูเจ้าหลอดไฟก่อนครับ มันมาเป็นชุด

3. caba

305
    0
    0
    หลอดไฟหน้าครับ เป็นหลอด H1 12v 55w ครับ

4. caba

305
    0
    0
    อันนี้เป็นไฟเลี้ยวข้างครับ ยังไม่ได้เปลี่ยน รอเปลี่ยนกรอบเป็นสีขาวก่อน

5. caba

305
    0
    0
    ไปใส่มาแล้วเป็นอย่างนี้ครับ แต่ถ่ายรูปออกมาแล้วสีไม่ค่อยเหมือนเท่าไหร่

6. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    สวยจังเลยครับ

7. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวย ครับ
    เดี๋ยวผมก็จะเปลี่ยนบ้างแล้วเหมือนกันยังไม่มีเวลาใส่ 10000 K

ปล. แนะนำให้หลอด5 W ให้ใส่ด้านหน้าเป็นไฟหรี่น่าจะเข้ากันกับไฟต่ำ
    เพราะถ้าไม่เปลี่ยน ไฟหรี่มันจะออกส้มๆนะ เปิดๆฟต่ำแล้วอาจจะมีสีส้มมาแทรก

8. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    สวยจังเลย หมดไปเท่าไรอะ

9. caba

305
    0
    0
    ไม่กี่ตังครับนัท ไม่ถึงพัน

มันเป็นหลอดที่ใส่แทนได้เลยครับ ความจริงแล้วสีมันก็ขาวๆ ธรรมดา แต่ทำไมถ่ายรูปแล้วมันเป็นสีนี้ก็ไม่รู้

10. caba

305
    0
    0
    ขอบคุณพี่โอมสำหรับคำแนะนำครับ วันนี้ลองใส่ดูแล้ว ได้หลอดนึง อีกหลอดนึงมือไปโดนมันเลยฟู่ครับ เดี๋ยวค่อยหาซื้อมาเปลี่ยน

11. A_Stream1409

A_Stream1409 New Member Member

24
    1
    0
    แสงสีขาวทัศนวิสัยน์ไม่ค่อยดีเวลาเจอฝน,หมอก ผมเคยเปลี่ยนมาใช้แล้วถอดทิ้งไปแล้ว ระวังด้วยครับ

12. natsmooth

834
    0
    0
    อยากเปลี่ยนบ้างงงง !!!!!
    อยาก ขาวๆ อยากขาววว

13. caba

305
    0
    0
    จัดไปน้องนัท เห็นที่วัฒน์บอกว่าเค้าซื้อหลอดไฟในโลตัสแค่ 299 เอง

14. วัฒน์.

วัฒน์. Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยครับ.

ใช่ครับในห้างโลตัส/คาร์ฟูร์จะมีขายราคาราวๆนั้นจำไม่ได้แล้วหลอดสีฟ้าๆก็สว่างดีกว่าเก่าแล้วล้างไฟหน้า
    ด้วยยิ่งดีครับผมล้างแล้วสว่างขึ้นมากบวกกับเหมือนโคมใหม่ด้วยใสมากส่วนไฟท้ายผมก็ล้างแล้วเอาด้าน
    จานฉายพ่นสีเงินใหม่แล้วส่วนครอบสีก็ใช้ยาขัดสีขัดมันใหม่ขึ้นเยอะครับลองทำดู.ปลายเดือนมีมิตติ้ง
    ไหมจะเอาไปให้ดู.(ทำใหม่อีกหลายรายการ)

15. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    ยกให้รถพี่วัฒน์ เป็นรถต้นแบบความสะอาดแห่งปีเลยครับ...

16. natsmooth

834
    0
    0
    วันก่อนไปเดินดู ของมา !!
    นัดถาม ราคาไฟ อย่างดี มัน 400 กว่าบาทท ไม่ต้องแปลงวัตร
    เปนสี ขาววว

นัดอยากได้ สี ชมพู่ !!! ......
    5 5 555

หลอดหายากน่อยๆ +++ แล้ว เมื้อวาน นัดไปแปดริ้วมา เหนเหมือนรถเพ่ เลยย อยู่ที่นั่น จอดอยู่ข้างทางงงง
    ไม่รุ้ ใช่ป่าววววววว !!!!! ยังไง ตอบกลับด้วยน๊ะคับบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้