ถามวิธีตีตู้พร้อมซาวด์

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย watee.vce, 29 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ถามหน่อยครับ
    ถ้าจะตีตู้ในรถเก๋ง เค้ายึดตู้อย่างไร เจาะรถรึปล่าว
    แล้วมันจะอยู่ได้อย่างไร
    รบกวนตอบให้ทีครับ
    ถ้ามีรูปด้วยจะขอบคุณมากคับ

2. EK 96

EK 96 Guest

0
    0
    0
    Audio

การตีตู้ Sub การวางไม่ต้องยึดหรือ เจาะรถครับ วางลงไปเลย เพราะอาสัยนำหนัก ของตัวตู้ครับ จากนั้นก็ตี ซาวด์ แด็มด้านข้างซ้ายขวา และด้านล่างตู้ครับ เพราะว่าเวลาเปิดดังๆ ตู้มันจะเกิดอาการกระพรือครับส่วนเรื่องการตีตู้และขนาดขงตู้นั้นอยู่ที่ขนาดของดอก Sub ที่เราจะใช้และปริมาตรของตู้ครับว่า ดอก 12' และ 10' ว่าควรมีปริมาตรขนาดไหน ยังไงโทรมาปรึกษาได้ครับ 09-1603427 เอ ครับ

3. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ขอบคุณมากครับ
    แล้วรถที่ต้องผ่านถนนขรุขระหรือขับเร็วๆแรงๆมันจะหลุดออกมาป่าวครับ

4. -noise-

-noise- New Member Member

1
    0
    0
    ถ้าต้องการความแน่นหนาจริงๆก็ต้องเจาะอ่ะน่ะครับ .........แต่ท่านควรทำตู้ให้พอดีกับช่องที่ท่านจะใส่ก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง ส่วนมากบองพวกผมก็ไม่เคยหลุดน่ะครับ เพราะว่า ตู้กับดอกก็หนักพอน่ะครับ ถึงกับหลุดออกมานี้คงน้อยน่ะครับ อย่างมากก็เลี่อนนิดหน่อยน่ะครับ

5. EK96

EK96 Guest

0
    0
    0
    AUDIO

ถูกต้องแล้วครับ มันไม่หลุดออกมาง่ายๆหลอกครับ แค่เลื่อนแต่ก็ไม่มากครับแต่ถ้ากลัวจะหลุดจริงๆแต่ไม่อยากเจาะรถก็ต้องรื้อพื้นด้านท้ายรถออกครับ พื้นพรมครับ แล้วก็วางตู้ลงไปแต่ตู้ต้องพอดีกับช่องของตัวเก๋งนะครับจากนั้นก็ตีซาวด์ให้แน่นครับเพราะระดับของพื้นที่เราตีขึ้นมาใหม่และแผงซาวด์จะล็อกกับตู้ลำโพงพอดีครับแต่คงจะต้องเอายางอะไหล่ออกครับ

6. ไปรท์ JZ

ไปรท์ JZ New Member Member

188
    0
    0
    ครับ

ใช้หนามเตยแปะเอาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้