รบก่วนหน่อยพีๆทีเคารพทุกท่านnvเครือง1600ออโต้เติมe85ใด้เลยมั้ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วัยรุ้น สร้างตัว, 8 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบก่วนหน่อยพีๆทีเคารพทุกท่านnvเครือง1600ออโต้เติมe85ใด้เลยมั้ยครับ

1. ต้องลองครับ มีข้อมูลจากหลาย ๆ ท่านว่าเติมได้เลยไม่ต้องเปลี่ยนอะไร แค่ปรับไฟนิดหน่อย

2. ขอบคุณครับพี

3. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ต้องเช็คนิดนึงด้วยครับ เวลาขับเร็ว ใช้รอบสูง น้ำมันบางรึเปล่า คือถ้าเป็นรถรุ่นใหม่ๆ เติม 50:50 รถยังพอวิ่งได้ แต่ถ้าเติม e85 เต็มถัง กล่องจะเตือน ไฟเครื่องขึ้น รถสะดุด-ขับไม่ได้ครับ

4. ตามนั้นเลยครับถ้าวิ่งได้ปรกติน้ำมันไม่บางหรอกแต่ถ้าสะดุดโดยเฉพาะตอนออกตัวก็น้ำมันบางต้องไปหากล่องจูนครับเดี๋ยวเครื่องจะตัวร้อนไม่สบายเอานะครับ

5. ลองเติมก่อนสักครึ่งถังจะดีครับ ถ้าวิ่งไม่ปรกติก็เติม95ผสมตามแต่ถ้าวิ่งปรกติก็ไช้ยาวเลยครับ

6. ยังไงก็ไม่พังหรอกคับ

7. แต่ของผมเด็กปั๊มเติมผิดไม่ได้ตั้งใจเติมห้าร้อยมันได้เกือบครึ่งถังเลยไช้ยาวเลยสบายกระเป๋าเลย

8. ลองไช้ดูสามวันเลยติดใจเอาอิกเต็มถังเลย

9. คาบูหรือหัวฉีด

10. ของผมคันเติมผิดเปนหัวฉีด ส่วนอิกคันนึงเปนคาร์บูเปลี่ยนนมหนูแล้วเติมได้เหมือนกันครับ

11. เปลี่ยนนมหนูตัวไหนคับ

12. Ple Apichat

Ple Apichat Guest

0
    0
    0
    ของผมหัวฉีด1600เติมมา4ถังเเระครับ วิ่งปกติ

ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้